Làm kế toán văn phòng công chứng??

• Thread starter Phan Ngọc Mai
  • Ngày gửi
P

Phan Ngọc Mai

Cao cấp
5/1/15
308
19
18
30
Anh chị nào hiện đang làm kế toán văn phòng công chứng cho e địa chỉ mail, số điện thoại e hỏi 1 vài thứ được không ạ. Vì e là sinh viên mới ra trường, giờ chuẩn bị đi làm, mà cụ thể là làm kế toán phòng công chứng, nhưng e chưa hình dung được sẽ làm những gì, công ty bảo e họ sử dụng phần mềm MISA, nhưng e chưa học phần mềm MISA lần nào. Ai biết chia sẽ e với nhé, cảm ơn anh chị nhiều ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

storylove1986

Trung cấp
22/5/10
70
11
8
37
cantho
thì cũng chỉ là doanh thu và chi phí thôi mà, doanh thu thì là cung cấp dịch vụ nếu có doanh thu khác..., chi phí có lương,...và các chi phí khác có liên quan. Bạn chịu khó tải pm MISA về cài đặt và tài liệu kế toán máy của MISA về làm thử bài tập trong đó có hướng dẫn cách làm, làm xong đảm bảo bạn sẽ hiểu và biết mình phải làm gì khi làm kế toán tại phòng Công chứng.

P

Phan Ngọc Mai

Cao cấp
5/1/15
308
19
18
30
thì cũng chỉ là doanh thu và chi phí thôi mà, doanh thu thì là cung cấp dịch vụ nếu có doanh thu khác..., chi phí có lương,...và các chi phí khác có liên quan. Bạn chịu khó tải pm MISA về cài đặt và tài liệu kế toán máy của MISA về làm thử bài tập trong đó có hướng dẫn cách làm, làm xong đảm bảo bạn sẽ hiểu và biết mình phải làm gì khi làm kế toán tại phòng Công chứng.
Da, e cảm ơn chị nhé. Công ty e giờ mới bắt đầu hoạt động thì có gì nữa không chị.

S

storylove1986

Trung cấp
22/5/10
70
11
8
37
cantho
còn tới 10 năm nữa là năm 2025 mới mở ra kinh doanh mà lo gì chi mà sớm vậy.

S

storylove1986

Trung cấp
22/5/10
70
11
8
37
cantho
thì đó như trên thôi, chịu khó tải misa và tài liệu kế toán máy về làm, trong đó có hướng dẫn cách làm, làm xong sẽ hiểu mình phải biết làm gì khi làm kế toán.... ko hiểu thì lên đây hỏi.
Chúc làm tốt...!

P

Phan Ngọc Mai

Cao cấp
5/1/15
308
19
18
30
thì đó như trên thôi, chịu khó tải misa và tài liệu kế toán máy về làm, trong đó có hướng dẫn cách làm, làm xong sẽ hiểu mình phải biết làm gì khi làm kế toán.... ko hiểu thì lên đây hỏi.
Chúc làm tốt...!
ok, cảm ơn a.

M

make_friend9x

Sơ cấp
24/10/18
2
0
1
33
xin chào. mình tên mi. mình mới làm kế toán văn phòng công chứng. bạn có thể cho mình xin file xcel làm kế toán cho văn phòng cong chứng được không.cảm ơn bạn nhiều

Cammmm

Cammmm

Sơ cấp
14/7/19
5
0
1
27
Xin chào bạn, bạn có thể cho mình xin file ex sổ sách làm kế toán ở văn phòng công chứng k ạ. Hiện tại mình đang tiếp nhận công việc kế toán ở đó. Và chưa biết làm những công việc gì? Bạn giúp mình nhé
Mail của mình tranthicam31@gmail.com

D

Duongquynhle

Sơ cấp
28/4/20
3
0
1
26
Bạn có thể gửi mình sổ sách ex mà bạn làm ở pcvv được không ạ, mình mới đi làm nhưng chưa biết phải làm gì . Cảm ơn nhiều. Mail của mình là: quynhle9702@gmail.com

ThaoMy1@12

ThaoMy1@12

Sơ cấp
11/5/20
2
0
1
27
dạ chào chị, hiện tại e vừa nhận làm cho văn phòng công chững, nhưng cũng chưa hiểu gì về kế toán công chứng, chị có thể chia sẻ cho e vơi được k ạ? ví dụ như cách tài khoản liên quan cũng như cách hạch toán ạ

Đaothihonglinh1312

Đaothihonglinh1312

Sơ cấp
23/7/20
2
0
1
31
dạ chào chị, hiện tại e vừa nhận làm cho văn phòng công chững, nhưng cũng chưa hiểu gì về kế toán công chứng, chị có thể chia sẻ cho e vơi được k ạ? ví dụ như cách tài khoản liên quan cũng như cách hạch toán ạ , phiền chị gửi giúp Em qa mail " nhimoc1312@gmail.com " . Em cảm ơn chị nhiều ạ

P

Phan Ngọc Mai

Cao cấp
5/1/15
308
19
18
30
minh lam o VPCC ui, nhung lam bang ex, cung kg kho dau ban,chi co vai TK thoi
Mình cũng báo cáo thuế, báo cáo tài chính, quyết toán giống doanh nghiệp bình thường hả bạn, làm theo qđ 48 hay 15 vậy, giờ cty mình mới đi vào hoạt động. Tháng 4-2015 này mới mở thôi.

M

make_friend9x

Sơ cấp
24/10/18
2
0
1
33
bạn nào làm kế toán cho phòng công chứng không. cho mình xin fle xcel được không. mail mình là.mi.nguyen8x@gmail.com

Cammmm

Cammmm

Sơ cấp
14/7/19
5
0
1
27
Em chào chị! Chị đã có kinh nghiệm làm kế toán Văn phòng công chứng, chia sẻ kimh nghiệm cho em với ạ. Em là sv ms ra trường và làm kế toán ở Văn phòng công chứng, hiện tại e đang rối k biết mở sổ sách kế toán như thế nào, tại vì kế toán cũ chỉ mở sổ theo dõi thu chi nội bộ và cuối năm thuê ng làm bctc, e vô thay nên ngoài việc tiếp tục công việc của kế toán cũ e k biết mở sổ sách như nào và làm báo cáo tài chính ra sao nữa ạ? Chị giúp e với hic.
Mail của e: tranthicam31@gmail.com
Em xin cảm ơn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA