Không gửi được phụ lục thuyết minh báo cáo tài chính

• Thread starter Vinsofts
  • Ngày gửi
A

AlexPooh

Guest
1/4/17
4
0
1
31
Bạn có gửi dạng file đính kèm ở dòng Báo cáo tài chính trong mục Tra cứu không?, không gửi trực tiếp như BCTC đâu!
Có b, mình gửi kèm phụ lục BCTC mà nó cứ load thế này nè, mà ko cho chọn tệp để gừi từ hôm qua tới giờ á hjxhjx
Untitled_zpsaxsjbwuy.png.html

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

AlexPooh

Guest
1/4/17
4
0
1
31
Bạn biết cách nào ko? chỉ mình với :(

A

AlexPooh

Guest
1/4/17
4
0
1
31
Lỗi này của bạn là do JAVA của bạn có vấn đề hoặc bạn chưa cài JAVA. Lỗi này xử lý khá đơn giản nhé. Bạn vào trang http://java.com và tải JAVA về, rồi sau đó cài ra. Cài xong, thì vào Control Panel tìm mục JAVA, chọn tab Configure Java, edit site list, paste trang http://nhantokhai.gdt.gov.vn vào. Sau đó sử dụng IE để nộp tờ khai là sẽ được. Ko được thì chat skype cho mình, mình giúp nhé.[/QUOTE]

Chỉ mình đc ko b?

Nguyenhaminh

Nguyenhaminh

Guest
14/11/16
38
6
8
31
ai chỉ em với ạ

VNPT-BHXH

VNPT-BHXH

vnpt-software.vn
21/3/16
352
114
43
39
HCM
www.vnpt-software.vn
Bạn nào còn chưa gửi được thì gọi lại cho mình để mình hỗ trợ cho nhanh nhé, trao đổi qua diễn đàn để hướng dẫn thì khó mà nhanh được.

Trân trọng.

T

Tax262

Sơ cấp
14/3/18
1
0
1
33
Mình đã tãi lại java mà vẫn k nộp được phụ luc thuyết minh BCTC. mình chụp lỗi lên cho mọi ng xem giúp mình nhá.. mình chụp hơi mờ mà k tải lên dc lun.. ai biết chỉ giúp mình cách khắc phục với??? lỗi: Your security settings have Blocked an application singed with an expired or not-yet-valid certificate from running.

VNPT-BHXH

VNPT-BHXH

vnpt-software.vn
21/3/16
352
114
43
39
HCM
www.vnpt-software.vn
Mình đã tãi lại java mà vẫn k nộp được phụ luc thuyết minh BCTC. mình chụp lỗi lên cho mọi ng xem giúp mình nhá.. mình chụp hơi mờ mà k tải lên dc lun.. ai biết chỉ giúp mình cách khắc phục với??? lỗi: Your security settings have Blocked an application singed with an expired or not-yet-valid certificate from running.

Bạn mở team ra rồi call cho mình, mình xử lý lỗi cho: 0938 41 25 39

.................................................................................................................................
P/s: Trong quá trình sử dụng, anh/chị nếu bị lỗi thì có thì có thể mở phần mềm điều kiển từ xa (team viewer) và gọi cho bên mình (theo số điện thoại bên dưới) để được hỗ trợ.

Nếu máy anh/chị chưa có phần mềm điều kiển từ xa, anh/chị cài đặt 1 trong 2 phầm mềm sau:
- Team Ultra
- Team Viewer (không cần cài đặt).

Nam 47

Nam 47

Trung cấp
25/11/17
65
82
18
32
Bạn cài đặt lại java tải từ web nhantokhai.gov.gdt là dc.

• Like
Reactions: Lép Cô Nương
K

KieuLe123

Sơ cấp
27/3/18
2
0
1
33
Đào mộ chút, thấy mấy người bị lỗi lâu quá rồi. Giờ chắc các bạn cũng gửi được rồi, nhưng ko biết đã xử lý được chưa?
Cái lỗi này của bạn là do thiết bị của bạn chắc là BKAV và kê khai qua hệ thống TVAN. Mà hệ thống TVAN của bạn lỗi nên bạn ko tải được. Còn nếu bạn muốn nộp qua trang http://nhantokhai.gdt.gov.vn thì MST của bạn phải hủy đăng ký ở TVAN đã rồi đăng ký lại MST đấy lên trang https://nhantokhai.gdt.gov.vn thì mới nộp được nhé. Giờ này chắc bạn cũng nộp được rồi, nhưng mình mách bạn, nên hủy dịch vụ TVAN và chuyển qua nộp thẳng lên trang https://nhantokhai.gdt.gov.vn sẽ hiệu quả hơn đấy.
Nếu bên cung cấp dịch vụ ko hỗ trợ tốt, bạn có thể chat skype: nguyen.thang.k40@live.com cho mình, mình sẽ hỗ trợ, hủy dịch vụ TVAN hay là sửa lỗi để bạn có thể gửi được.
Good luck!

Lỗi này của bạn là do JAVA của bạn có vấn đề hoặc bạn chưa cài JAVA. Lỗi này xử lý khá đơn giản nhé. Bạn vào trang http://java.com và tải JAVA về, rồi sau đó cài ra. Cài xong, thì vào Control Panel tìm mục JAVA, chọn tab Configure Java, edit site list, paste trang http://nhantokhai.gdt.gov.vn vào. Sau đó sử dụng IE để nộp tờ khai là sẽ được. Ko được thì chat skype cho mình, mình giúp nhé.

K

KieuLe123

Sơ cấp
27/3/18
2
0
1
33
Cả nhà giúp e với ạ. E cũng bị lỗi tương tự và cũng xử lý tương tự nhưng vẫn chưa được ạ

VNPT-BHXH

VNPT-BHXH

vnpt-software.vn
21/3/16
352
114
43
39
HCM
www.vnpt-software.vn
Cả nhà giúp e với ạ. E cũng bị lỗi tương tự và cũng xử lý tương tự nhưng vẫn chưa được ạ
Tối mình viết hướng dẫn rồi up lên đây cho.

Giờ cần hỗ trợ thì tạm thời call để dc hỗ trợ nhé.

Trân trọng.

P/s: Trong quá trình sử dụng, anh/chị nếu bị lỗi thì có thì có thể mở phần mềm điều kiển từ xa (team viewer) và gọi cho bên mình (theo số điện thoại bên dưới) để được hỗ trợ.

Nếu máy anh/chị chưa có phần mềm điều kiển từ xa, anh/chị cài đặt 1 trong 2 phầm mềm sau:
- Team Ultra

Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Tối mình viết hướng dẫn rồi up lên đây cho.

Giờ cần hỗ trợ thì tạm thời call để dc hỗ trợ nhé.

Trân trọng.

- Team Ultra
Sáng mai em nhờ bác hỗ trợ nhé, canh đêm nộp bc nhưng còn cái thuyết minh thì ko nộp được :(:(:(

tieuthu_007

tieuthu_007

Cao cấp
10/8/06
523
128
43
Tp.HCM
Gửi thuyết minh không có thông báo tiếp nhận+ thông báo chấp nhận từ cơ quan thuế phải không ạ? Mình gửi rồi, vào tra cứu tờ khai có thấy bảng TM nhưng khôgn có thông báo gì cả

Spentec paint

Spentec paint

Cao cấp
26/7/16
375
87
28
Đà Nẵng
@tieuthu_007 đúng r đó bạn, mình cũng như vậy mà, TM hình như nó thông báo chung vs bộ BCTC thì phải

Spentec paint

Spentec paint

Cao cấp
26/7/16
375
87
28
Đà Nẵng
@Trương Lan có khi nào tên TM bạn để có dấu hoặc là để trong thư mục có dấu nên ko nộp dc ko ta

T

ThanhNghia80

Trung cấp
4/8/06
72
0
6
TP.HCM
Mình bấm nhầm file thuyết minh 2017 thành 2016. Giờ có cách nào để thu hồi lại file 2016 không các bạn?.
Hay phải gửi lại, thuế sẽ mặc định file gửi lần cuối là file đúng hả các bạn?.
Các bạn tư vấn giúp mình với.

VNPT-BHXH

VNPT-BHXH

vnpt-software.vn
21/3/16
352
114
43
39
HCM
www.vnpt-software.vn
Mình bấm nhầm file thuyết minh 2017 thành 2016. Giờ có cách nào để thu hồi lại file 2016 không các bạn?.
Cái này bạn nên gọi cho cán bộ thuế quản lý trực tiếp để xử lý. Làm càng sớm càng tốt.

P

pop1010

Sơ cấp
21/5/09
14
1
3
LOng biên
Anh chị ơi, e down mẫu thuyết minh thông tư 133 về có đuôi .docx, e làm xong r mà không gửi được là tại sao ạ? Ai có mẫu đuôi khác thì cho e xin với ạ.

P

pop1010

Sơ cấp
21/5/09
14
1
3
LOng biên
Bản nào gửi sau cùng là bản đc chấp nhận.

• Like
Reactions: ThanhNghia80
boombo

boombo

Sơ cấp
29/3/18
2
0
1
37
Nếu nó cứ bảo chờ trong ít phút: thì tức là chờ tới tết Maroc í, làm như sau:
1/ Down java 7 trên trang nhận tờ khai về cai vào máy
2/ tắt trình duyệt IE và mở lại
3/ Tra cứu BCTC, chọn đính kèm
4/ Xuất hiện cảnh báo rủi ro: tick vào ô chấp nhận: tôi chấp nhận rủi ro và chạy ứng dụng này
5/ Chờ hiện: chon tập tin và nộp
OK chứ ????
P/S mình mới gửi xong :)

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA