Giúp em phân biệt một số thuật ngữ và mối quan hệ với ạ

• Thread starter Suzielee
  • Ngày gửi
S

Suzielee

Guest
13/4/15
1
0
1
34
Em chào anh chị,

Em đang có một số thắc mắc về thuật ngữ trong ngành. Các chỉ số trong bài tập của em có đề cập tới Return on Shareholders Funds (RSF), Return on Total Assets (RTA). Khi em tìm hiểu trên mạng thì có một số nguồn nói rằng RSF cũng giống như ROE là Return on Equity, còn RTA chính là ROA. Cho em hỏi như vậy có đúng không ạ?

Với cả bài tập của em có yêu cầu nêu mối quan hệ giữa RSF, ROCE và RTA, giữa Administrative expense và Profit after interest and tax nữa ạ. Em không học về chuyên ngành kế toán nhưng thầy lại bắt phải phân tích những chỉ số này, mà hỏi thầy thì thầy bảo phải tự nghiên cứu em không biết phải làm sao nữa, mong mọi người giúp em với ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
ptnthuy93

ptnthuy93

Cao cấp
17/9/15
359
31
28
31
hix, ngày xưa làm báo cáo tài chính mấy cái này giờ quên hết rồi. nghĩ tốt nghiệp đc cũng giỏi :(

B

bloghoadon68

Guest
11/11/15
2
0
1
33
dichvuhoadon.com
Trước kia mình cũng làm bên ngành này mà bỏ lâu quá rồi, để mình tìm xem nếu có sẽ gửi cho bạn ngay

K

KhaMok

Guest
13/11/15
2
0
1
25
Lãi trên tồng tài sản (Return on total assets) hay đơn giản chỉ là Lãi trên tài
sản (Return on assets, ROA) đo lường sự thành công của công ty trong việc sử dụng các
tài sản của chúng để tạo nên lãi.
Mấy cái còn lại thì mình k chắc ;)

H

hieu1998

Guest
16/6/08
5
1
3
hcm
RSF va RTA deu dua vao Admin expense va Interest and tax, neu cac loai phi nay tang se lam cho 2 chi so giam.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA