Phí công đoàn

• Thread starter Thảo Linh 92
  • Ngày gửi
T

Thảo Linh 92

Guest
7/1/15
12
0
1
32
A/C cho e hỏi, Những DN như thế nào mới phải đóng phí công đoàn vậy A/C?
Em với vào làm ở công ty, có nhận được thông báo phải đóng phí công đoàn.Mà trước gio cty e k đóng. Mà e bị nhận thông báo đóng rất nhiều lần rồi. Em phải xử lý vấn đề này ntn? A/C giúp e với. E cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenthao8377

Trung cấp
11/4/10
85
31
18
Cầu Giấy - Hà Nội
Những DN nghiệp có tổ chức công đoàn thì sẽ phải đóng kinh phí công đoàn, Thường là những DN lớn mức đóng cũng ko nhiều lắm bạn lên tham gia vì mình cũng có quyền lợi mà.

T

Thảo Linh 92

Guest
7/1/15
12
0
1
32
Vậy trước giờ minh k tham gia, giờ mình mới tham gia z cty có bị phạt j k bạn,mà nếu đăng ký làm kinh phí công đoàn thì thủ tục như thế nào?

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Những DN nghiệp có tổ chức công đoàn thì sẽ phải đóng kinh phí công đoàn, Thường là những DN lớn mức đóng cũng ko nhiều lắm bạn lên tham gia vì mình cũng có quyền lợi mà.

Muốn đóng phí CĐ thì T/C CĐ ở DN phải vận động CB CNV làn đơn xin vào T/C công đoàn, khi đó tổ chức CĐ đồng ý kết nạp thì người LĐ mới phải làm nghĩa vụ và được hưởng các quyền lợi của 1 đoàn viên chứ sao chỉ có thông báo đóng phí? Chú ý: LĐ hết tuổi lao động chỉ là DV danh dự không phải đóng phí công đoàn.

• Like
Reactions: Thảo Linh 92
hoangvan2805

hoangvan2805

Guest
10/2/15
11
6
3
35
Vậy trước giờ minh k tham gia, giờ mình mới tham gia z cty có bị phạt j k bạn,mà nếu đăng ký làm kinh phí công đoàn thì thủ tục như thế nào?
Không phạt đâu bạn, chỉ truy thu thôi :D

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA