Phản ánh phần được hưởng cktt

• Thread starter Diembabyso1
  • Ngày gửi
D

Diembabyso1

Guest
10/4/15
11
2
3
35
Các bác oiư, cho mình hỏi, nếu mình đuợc huởng tiền CK thanh toán do thanh toán truớc hạn thì mình hach toán ví dụ mua hàng chưa thanh toán là 10 tr, sau khi thanh toán vì đc huởng 20%CK trên tổng số tiền nên mình chỉ thanh toán 8 tr bằng TGNH :
N331: 10tr
C112: 8 tr
C515: 2 tr
- Nhưng cô giáo dạy lại nói như thế này :
N331: 10 Tr
C112: 10Tr
N112: 2 Tr
C515: 2 tr
Mình thấy vô lý vì TGNH thực chất chỉ có đi 8 tr thôi, chứ đâu có đi 10 tr, sau đó nhập lại 2 tr đâu, thì cô giáo nói những cty lớn đều làm như vậy để tiện theo dõi sổ sách ... sau này quyết toán thuế chỉ cần kẹp giấy huởng CKTT là đuợc, mình thấy ấm ức và không phục lắm.
Các Bác cho mình loiừ giải thích với

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

Diembabyso1

Guest
10/4/15
11
2
3
35
đúng rồi bạn, mình đi học lopứ kt tổng hợp, chả hiểu trung tâm tìm đâu ra cô giáo cũng bằng tuổi mình, nói thao thao, có những cái mình thấy nói vô lý hoàn toàn

D

Diembabyso1

Guest
10/4/15
11
2
3
35
ý cô giáo mình nói " tiện theo dõi khoản CKTT" đó, vì những cty lớn mấy trăm khách hàng mà định khoản như mình thì sổ sách rắc rối, chỉ cần kẹp phiếu chi tiền CKTT vào khi quyết toán thì thuế ok hết, mình thấy không phục, mà chẳng lẽ trong lopứ học mà cãi tay đôi, hơi bực mình

D

Diembabyso1

Guest
10/4/15
11
2
3
35
đúng rồi bạn, mình đi học lopứ kt tổng hợp, chả hiểu trung tâm tìm đâu ra cô giáo cũng bằng tuổi mình, nói thao thao, có những cái mình thấy nói vô lý hoàn toàn
ý cô giáo mình nói " tiện theo dõi khoản CKTT" đó, vì những cty lớn mấy trăm khách hàng mà định khoản như mình thì sổ sách rắc rối, chỉ cần kẹp phiếu chi tiền CKTT vào khi quyết toán thì thuế ok hết, mình thấy không phục, mà chẳng lẽ trong lopứ học mà cãi tay đôi, hơi bực mình

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA