Ko cài được Office 2003!

• Thread starter hvdt
  • Ngày gửi
H

hvdt

Guest
6/12/06
19
0
0
Tp.HCM
www.all2vn.com
HVDT mới ghost lại máy, trong bộ ghost này có cài bộ office 2007.
Mình remove bộ Office 2007 ra (vì xài ko quen), và cài lại bộ Office 2003 nhưng sau khi khai báo, bắt đầu set up, thì chạy đc 01 lúc là treo máy.
Mình có bao nhiêu đĩa Office bỏ vào cài, đều bị như vậy cả, kể cả bộ Office XP 2002.
Trường hợp này có khi nào là bộ Office 2007 chưa đc remove hoàn toàn khỏi hệ thống?
Pác nào biết cách khắc phục, xin chỉ giúp.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HảiĐăng

Guest
17/10/05
99
1
0
118
Biển Khơi
www.gic.com.vn
Bạn thử cài từ đầu, không dùng ghost xem sao

Z

ZRComic

Sơ cấp
26/2/07
11
0
1
Quảng Nam
Bạn thử cài công cụ như TuneUp Ulities chẳng hạn để thử chữa xem sao . Một số thứ làm đc còn tùy vào lỗi đó nữa ...

H

hvdt

Guest
6/12/06
19
0
0
Tp.HCM
www.all2vn.com
Máy của mình cài win cũng ko đc. Khi máy yêu cầu nhấn 01 phím bất kỳ để boot CD, nhấn xong rồi, thì nó ra cái màn hình đen thui, và treo máy lun, mình có bao nhiu đĩa XP, cho vào thử đều bị vậy cả.
Ngay cả Hiren boot cũng bị treo máy thì mới tức, nhưng còn đỡ hơn đĩa win là còn vào đc các lựa chọn, khi chọn rồi và nhấn enter thì mới bị treo máy.
Đành xài lại bộ ghost cũ (máy vẫn boot đc vào win, và chạy chtrình ghost mà bung file ghost cũ ra)
Cái này mình nghĩ chắc là do phần cứng rồi!

penguinvn

penguinvn

Guest
chắc là máy các bạn bị virus rồi nên cài cái gì cũng 0 được, đem ra ngoài cho người ta sửa đi, vì có thể phần cứng bị hư đó.

H

hvdt

Guest
6/12/06
19
0
0
Tp.HCM
www.all2vn.com
thanks các pác nha! cái máy bị hư mainboard nên nó khùng khùng như thế! Mình đổi máy khác rồi!

V

vanquan772003

Guest
5/5/06
43
0
0
HCM
www.trungnam.com.vn
Có hai vấn đề cần kiểm tra đối với OF2003 là:
1/ Kiểm tra lại Window
2/ Kiểm tra lại phần cứng.

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
Máy của mình cài win cũng ko đc. Khi máy yêu cầu nhấn 01 phím bất kỳ để boot CD, nhấn xong rồi, thì nó ra cái màn hình đen thui, và treo máy lun, mình có bao nhiu đĩa XP, cho vào thử đều bị vậy cả.
Ngay cả Hiren boot cũng bị treo máy thì mới tức, nhưng còn đỡ hơn đĩa win là còn vào đc các lựa chọn, khi chọn rồi và nhấn enter thì mới bị treo máy.
Đành xài lại bộ ghost cũ (máy vẫn boot đc vào win, và chạy chtrình ghost mà bung file ghost cũ ra)
Cái này mình nghĩ chắc là do phần cứng rồi!
---------------------
1. không phải phần cứng --> nếu do phần cứng thì..xin lỗi vào được..
*. bạn Kiểm tra lại trong Bios, tháo pin Cmos ra 1 lúc rùi lắp lại...
nếu vẫn ko được thì tháo ở cứng ra mang sang 1 máy khác thử xem...
Bộ ghosh đã bị lỗi thì làm sao mà khởi động được ---> nhiễm virut nặng.
Format lại ổ c:\...cài lại Win

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA