Cả nhà cho em hỏi là công ty đang trong quá trình chuyển địa điểm.đến thơi hạn nôp báo cáo thuế mà t

• Thread starter ngoc1006
  • Ngày gửi
N

ngoc1006

Guest
9/6/10
5
0
1
Quận 7
Cả nhà cho em hỏi là công ty đang trong quá trình chuyển địa điểm.đến thơi hạn nôp báo cáo thuế mà thủ tục chốt chưa xong thì nộp báo cáo thuế ở đâu?nếu ko nộp thì có bị phạt ko?giúp em với ạ.thanks cả nhà

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hongduong.noithathonviet

Guest
8/4/15
37
2
8
33
Chị ơi cho e hỏi thủ tục chuyển địa điểm thế nào ạ

N

ngoc1006

Guest
9/6/10
5
0
1
Quận 7
Em chuyển địa điểm khác tỉnh hay là cùng tỉnh?em làm Tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế theo mẫu 08-MST, trong đó ghi rõ thông tin thay đổi về địa điểm kinh doanh gửi đến chi cục thuế quản lý.lúc nào có biên bản chốt thuế họ sẽ gửi lại em 1 bộ để em nộp ở chi cục thuế em chuyển tới

N

nguyenthao13

Cao cấp
21/4/15
237
62
28
44
Cả nhà cho em hỏi là công ty đang trong quá trình chuyển địa điểm.đến thơi hạn nôp báo cáo thuế mà thủ tục chốt chưa xong thì nộp báo cáo thuế ở đâu?nếu ko nộp thì có bị phạt ko?giúp em với ạ.thanks cả nhà
Nếu chưa xong tức là chưa sang địa chỉ mới thì tất nhiên là vẫn phải nộp báo cáo quý này theo địa chỉ cũ, nếu ko nộp thì sẽ bị phạt nhưng thông báo sẽ gửi theo địa chỉ cũ mà lúc đó thì cty bạn cũng chuyển về địa chỉ mới rồi. Nhưng cứ nộp đi cho đỡ nhức đầu.

• Like
Reactions: ngoc1006
N

ngoc1006

Guest
9/6/10
5
0
1
Quận 7
Thanks bạn.Nhưng ý mình muốn hỏi là mình chốt chuyển tỉnh.Bên chi cục cũ thì họ dã làm biên bản chốt cho mình.còn ở chi cục mới thì mình bắt đầu nộp hồ sơ chưa có kết quả thông báo.vậy trong thời gian chờ kết quả thông báo ở chi cục mới thì mình nộp báo cáo ở đâu ý?

N

nguyenthao13

Cao cấp
21/4/15
237
62
28
44
Thanks bạn.Nhưng ý mình muốn hỏi là mình chốt chuyển tỉnh.Bên chi cục cũ thì họ dã làm biên bản chốt cho mình.còn ở chi cục mới thì mình bắt đầu nộp hồ sơ chưa có kết quả thông báo.vậy trong thời gian chờ kết quả thông báo ở chi cục mới thì mình nộp báo cáo ở đâu ý?
Trời ơi, vậy chỉ mất có 1 câu hỏi ở chi cục thuế cũ là giờ em nộp tờ khai quý này ở đây hay ở chi cục mới, họ sẽ trả lời ngay. Còn như của bạn thì nộp ở chi cục mới, họ mà ko nhận thì bảo anh (chị) ký vào là ko nhận giúp em để mai sau em đỡ bị phạt.

• Like
Reactions: Santa.santa

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA