hoa đơn chi phí và mua hàng của chi nhánh!

• Thread starter ken
  • Ngày gửi
K

ken

Guest
9/12/05
85
0
0
HCMC
Mình có một số hóa đơn của khách hàng xuất cho chi nhánh, tức là tên trên hóa đơn là tên chi nhánh(chi nhánh không đăng ký vốn, có dấu tròn riêng, hạch toán phụ thuộc). Vậy mình vẫn có thể khai thuế bình thường cho hóa đơn này đúng không? tháng trước mình làm vậy, mà giờ nghĩ lại không biết đúng không.? nên hỏi lại mọi người cho chắc. Vui lòng giúp mình lấy lại tự tin với:wall: :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ken

Guest
9/12/05
85
0
0
HCMC
Không ai giúp mình sao hix

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
Mình có một số hóa đơn của khách hàng xuất cho chi nhánh, tức là tên trên hóa đơn là tên chi nhánh(chi nhánh không đăng ký vốn, có dấu tròn riêng, hạch toán phụ thuộc). Vậy mình vẫn có thể khai thuế bình thường cho hóa đơn này đúng không? tháng trước mình làm vậy, mà giờ nghĩ lại không biết đúng không.? nên hỏi lại mọi người cho chắc. Vui lòng giúp mình lấy lại tự tin với:wall: :wall:

- Với chi nhách hạch toán phụ thuộc : Báo cáo thuế GTGT riêng (Nếu CN ở khác địa phương với Cty), Nộp thuế TNDN chung với Cty qua hình thức hợp nhất Báo cáo tài chính)

- Với chi nhánh hạch toán độc lập: Báo cáo thuế GTGT riêng, nộp thuế TNDN riêng.

Thân mến,

K

ken

Guest
9/12/05
85
0
0
HCMC
Vậy là em đã làm đúng rồi.
Hú hồn.
chi nhánh hoạt động vì trụ sở cty đang sửa chữa, và sếp mua hàng chỉ đọc cái địa chỉ của chi nhánh cho khách hàng xuất hóa đơn.
Cám ơn anh Tung son nhieu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA