tờ khai thuế GTGT

• Thread starter phan thi hong
  • Ngày gửi
P

phan thi hong

Guest
5/4/07
4
0
0
da nang
mình vẫn đang đi học ai bày mình cách cách lập tờ khai thuế GTGT của doanh nghiệp thương mại với :flowersun

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
mình vẫn đang đi học ai bày mình cách cách lập tờ khai thuế GTGT của doanh nghiệp thương mại với :flowersun

Rất đơn giản

Hóa đơn bán ra thì em kê vào bảng kê 02, hóa đơn mua vào giá trị gia tăng thì em kê vào bảng kê 03, còn hóa đơn mua vào bán hàng thì em kê vào bảng kê 05. Và sau đó thì điền số liệu vào Tờ khai thuế giá trị gia tăng. Ngoài ra còn thêm tờ báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn nữa.

T

Tacoma

Guest
31/3/07
47
0
0
HN
Rất đơn giản

Hóa đơn bán ra thì em kê vào bảng kê 02, hóa đơn mua vào giá trị gia tăng thì em kê vào bảng kê 03, còn hóa đơn mua vào bán hàng thì em kê vào bảng kê 05. Và sau đó thì điền số liệu vào Tờ khai thuế giá trị gia tăng. Ngoài ra còn thêm tờ báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn nữa.

Chỗ mình có cả bảng kê hóa hh, dịch vụ mua vào có hóa đơn bán hàng theo mẫu 05 và bảng kê hàng hóa mua vào không có hóa đơn.
Nhưng hai bảng này, mình thấy một số công ty không có trong tờ khai thuế GTGT, mặc dù có phát sinh trong tháng. Như vậy là không bắt buộc có 2 bảng kê này fải không bạn?

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
Ai nói không bắt buộc, có phát sinh mà không kê là tội đáng lãnh một cái hóa đơn tiền phạt rùi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA