Cách nộp lại BCTC và quyết toán TNDN lần 2 qua mạng?

• Thread starter Phan Ngọc Mai
  • Ngày gửi
N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
Tờ khai thuế TNDN thì trên HTKK có khai bổ sung, còn báo cáo tài chính ko có bạn à. MÌnh nghĩ báo cáo tài chính vẫn nộp bình thường như lần 1, nếu ảnh hưởng đến thuế TNDN thì làm tờ khai bổ sung.
Mình thắc mắc là có phải làm công văn nộp lên thuế trước khi nộp lại hay không?
BCTC thì nộp bản đúng bất kỳ thời điểm nào, không cần công văn gì hết/

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

henryPham111

Guest
28/3/17
3
0
1
28
cảm ơn chủ thớt, chủ đề rất hay và hữu ích

1

1106

Guest
26/12/14
64
0
6
31
cảm ơn bạn nhiều!
Cho mình hỏi giờ mình nộp lại BCTC năm 2015 nhưng năm 2015 trụ sở công ty ở quận Cầu Giấy còn bây giờ trụ sở ở quận Hà Đông thế trên BCTC nộp lại mình nhập theo địa chỉ nào và giiwr cho chi cục nào

S

Socnauluvhatde

Sơ cấp
22/12/16
10
0
1
32
Mình hỏi cct bên mình bị chị tuyên truyền quát vào mặt, và tình hình mình chỉ nộp lại bctc đúng, làm tờ khai BS do CP có thay đổi ảnh hưởng số lỗ, k làm CV gì cả bạn ah
Bạn ơi, cho hỏi mình hỏi nhờ 1 chút, thế nếu mình muốn sửa phụ lục của Tờ khai QT thuế TNDN, nhưng ấn vào bo sung như bạn thì lại chỉ sửa được mặt ngoài tờ khai chứ không hiện phụ lục, vậy bạn có biết làm cách nào để nộp lại phụ lục không?

ttta92

ttta92

Cao cấp
5/10/16
553
63
28
TP HCM
Bạn ơi, cho hỏi mình hỏi nhờ 1 chút, thế nếu mình muốn sửa phụ lục của Tờ khai QT thuế TNDN, nhưng ấn vào bo sung như bạn thì lại chỉ sửa được mặt ngoài tờ khai chứ không hiện phụ lục, vậy bạn có biết làm cách nào để nộp lại phụ lục không?
bạn muốn sửa PL nào? có PL nào đi chăng nữa nó cũng thể hiện tổng hợp lại bên TK. Nên trước sau gì bạn cũng phải sửa bên trang TK hết

N

nabeyu

Guest
2/4/17
1
0
1
30
Mình cũng đang có vướng mắc như bạn luôn

S

Socnauluvhatde

Sơ cấp
22/12/16
10
0
1
32
bạn muốn sửa PL nào? có PL nào đi chăng nữa nó cũng thể hiện tổng hợp lại bên TK. Nên trước sau gì bạn cũng phải sửa bên trang TK hết
Mình sửa phụ lục 03-7/TNDN là phụ lục Giao dịch liên kết, nó không ảnh hưởng đến trang TK, nhưng nó cũng rất quan trọng, vì bây giờ Thuế sẽ soi phần này lắm.

ttta92

ttta92

Cao cấp
5/10/16
553
63
28
TP HCM
Mình sửa phụ lục 03-7/TNDN là phụ lục Giao dịch liên kết, nó không ảnh hưởng đến trang TK, nhưng nó cũng rất quan trọng, vì bây giờ Thuế sẽ soi phần này lắm.
Vậy bạn vào lần đầu rồi sửa lại cho đúng, in ra giấy nộp bản giấy kèm CV giải trình cho thuế! đó là theo mình nghĩ, như vậy sau này mình k bị bắt bẻ. Hoặc bạn gọi hỏi trực tiếp BP tuyên truyền bên bạn, mình nghĩ chắc họ sẽ hướng dẫn bạn!

H

HoangQuynhNhu

Guest
16/11/16
4
0
1
Bữa đó mình cũng nộp báo cáo tài chính lại, còn tờ khai thuế TNDN mình vào HTKk nhập nhưng tích vào nút tờ khai bổ sung rồi nhập nộp lại. Gồm cả tờ 01/KHBS nữa. Mình nộp lần 2 nên tờ KHBS này nó sẽ có để mình ghi nội dung điều chỉnh. Sau đó kết xuất lại nộp bình thường giống lần 1 thôi bạn.
bạn ơi cho mình hỏi, nộp tờ khai bổ sung quyết toán thuế tndn, tờ phụ lục 01/KHBS - Mục "A. nội dung bổ sung, điều chỉnh các nội dung đã kê khai" mình có nhập được không ạ? mình đang điều chỉnh cho năm 2013, nhưng tờ khai 03/TNDN lần đầu trên phần mềm HTKK mới không có dữ liệu, nên bên đội tuyên truyền hướng dẫn mình nhập lại rồi từ đó lập tờ khai bổ sung, nhưng mình lại không nhập được thông tin ở mục A.

ttta92

ttta92

Cao cấp
5/10/16
553
63
28
TP HCM
bạn ơi cho mình hỏi, nộp tờ khai bổ sung quyết toán thuế tndn, tờ phụ lục 01/KHBS - Mục "A. nội dung bổ sung, điều chỉnh các nội dung đã kê khai" mình có nhập được không ạ? mình đang điều chỉnh cho năm 2013, nhưng tờ khai 03/TNDN lần đầu trên phần mềm HTKK mới không có dữ liệu, nên bên đội tuyên truyền hướng dẫn mình nhập lại rồi từ đó lập tờ khai bổ sung, nhưng mình lại không nhập được thông tin ở mục A.
Ý của bên BP tuyên truyền là bạn nhập lại tờ khai QT 2013 cũ (bị sai ak)... sau đó lưu và vào lại thay vì vào lần đầu thì bấm là KHBS HTKK sẽ có dữ liệu để bạn điều chỉnh

Z

zungcoca

Cao cấp
20/1/11
488
169
43
47
05 Quang Trung, Đà Nẵng
Mình hỏi cct bên mình bị chị tuyên truyền quát vào mặt, và tình hình mình chỉ nộp lại bctc đúng, làm tờ khai BS do CP có thay đổi ảnh hưởng số lỗ, k làm CV gì cả bạn ah

"cán bộ thuế quát vào mặt àh... cán bộ nhà nước là nô bộc của dân mà sao quát vào mặt chủ duoc"... ko hiểu mới hỏi, chứ hiểu rồi cần gì hỏi chứ... cô tuyên truyến thuế đó chắc có ô dù rồi hay sao mà ngông nghênh thế... gặp tui là cho lên núi hay về quê làm ruộng nhé...

• Like
Reactions: netcafeden
ttta92

ttta92

Cao cấp
5/10/16
553
63
28
TP HCM
"cán bộ thuế quát vào mặt àh... cán bộ nhà nước là nô bộc của dân mà sao quát vào mặt chủ duoc"... ko hiểu mới hỏi, chứ hiểu rồi cần gì hỏi chứ... cô tuyên truyến thuế đó chắc có ô dù rồi hay sao mà ngông nghênh thế... gặp tui là cho lên núi hay về quê làm ruộng nhé...
:)):)):)) nói chứ cũng phải thông cảm 1 ngày ngta tiếp mấy trăm cuộc thoại k điên sao đc, đàng này hỏi toàn vớ vẩn (mình k biết thấy nghiêm trọng chứ ngta thấy nó tào lao) hic... kệ... bôi kem chống nhục vào lần sau cũng gọi tiếp kaka

• Like
Reactions: hokado
P

Phuong_VT

Trung cấp
27/12/16
73
9
8
31
Bạn @ttta92 cho mình hỏi tý. Nếu nộp hồ sơ điều chỉnh BCTC & QT TNDN năm 2016 qua mạng và được chấp nhận hồ sơ rồi thì có phải in giấy nộp lại cho Phòng Thống kế bên Thuế nữa không bạn? Mình làm lại hồi ngày 8/12/2017 nhưng không để ý đến vụ nộp bản chính. Bạn hỗ trợ giúp mình với. Tks bạn!

T

trangle243

Sơ cấp
Anh chị ơi cho em hỏi nộp nhầm mẫu báo cáo tài chính giờ nộp lại làm sao . Năm 2015 và 2016 hệ thống sổ sách theo quyết định 48 mà trên mạng kế toán lại nộp nhầm TT200 giờ em muốn nộp lại QD48 có cần làm công văn hay gì không ? Có bị phạt không ạ ? cty em không có thay đổi số liệu trên BCTC cũ.

X

Xanh san

Trung cấp
5/10/15
96
11
8
30
Bạn cho mình hỏi là nộp lại thì có cần nộp bản cứng cho cục thống kê như lần 1 mình gửi không ah

K

Kara Hudson

Trung cấp
8/5/10
149
13
18
TP.HCM
Cho em hỏi, LCTT năm 2016 em nhập nhầm 2 chỉ tiêu, vậy bây giờ gửi lại là gửi luôn cả bộ BCTC bao gồm cả TM BCTC đúng không ạ?

X

Xanh san

Trung cấp
5/10/15
96
11
8
30
Cho em hỏi, LCTT năm 2016 em nhập nhầm 2 chỉ tiêu, vậy bây giờ gửi lại là gửi luôn cả bộ BCTC bao gồm cả TM BCTC đúng không ạ?
LCTT không phải nộp cũng được mà, chỉ khuyến khích thôi, nên mình nghĩ bạn không phải nộp lại đâu,

K

Kara Hudson

Trung cấp
8/5/10
149
13
18
TP.HCM
LCTT không phải nộp cũng được mà, chỉ khuyến khích thôi, nên mình nghĩ bạn không phải nộp lại đâu,
Làm theo TT200 là bắt buộc í, TT133 mới khuyến khích thôi ạ

Nguyễn hà 07

Nguyễn hà 07

Sơ cấp
29/3/18
3
0
1
27
Mọi người cho em hỏi Kế toán cũ làm theo quyết định 48 thì tài khoản 353 có phát sinh bên nợ trong kỳ và dư nợ nhưng giờ theo tt133 lại không cho viết như thế và bắt buộc phải viết bên có thì e phải làm thế nào ạ

D

dangthanhmai

Trung cấp
17/11/14
131
14
18
31
Bạn @ttta92 cho mình hỏi tý. Nếu nộp hồ sơ điều chỉnh BCTC & QT TNDN năm 2016 qua mạng và được chấp nhận hồ sơ rồi thì có phải in giấy nộp lại cho Phòng Thống kế bên Thuế nữa không bạn? Mình làm lại hồi ngày 8/12/2017 nhưng không để ý đến vụ nộp bản chính. Bạn hỗ trợ giúp mình với. Tks bạn!
em đang có cùng câu hỏi với c, c có nộp bản cứng cho cơ quan nào không ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA