Mỗi tuần một chuyên đề

Tiền lương

• Thread starter dontrang
  • Ngày gửi
D

dontrang

Trung cấp
1/2/15
113
0
18
30
Mọi người ơi giúp mình với???
Minh làm hợp đồng lao động cho 1 nhân viên Bằng tên là Nguyễn Xuân Trường (bằng thật) nhưng tra số cmt để lấy mã số thuế thì tên là Nguyễn Xuân Quang. Mình quyết toán bình thường với tên là Nguyễn Xuân Quang, jo mình làm thành hai tên khác nhau thế này thì jo xử lý sao do đã quyết toán 2014. Nếu thuế về kiểm tra thì cần xử lý tn cho hợp lý?????????????? huhuhuhuuuu

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Le tuyet bay

Trung cấp
2/4/13
189
48
28
Thanh Hoa
Nếu cơ quan thuế chưa có Quyết định kiểm tra bạn có thể gửi lại tờ khai QT thuế TNCN bổ xung . Thay tên nguyễn xuân trường bằng tên nguyễn xuân Quang( Và lưu ý bảng lương và các chứng từ đi kèm có liên quan đến nguyễn Xuân Trường phải đổi lại là nguyễn Xuân quang)
Cơ quan thuế có quyết định kiểm tra rồi thì phải nộp phạt thôi. Tội kê khai không đúng hồ sơ khai thuế và bị loại khỏi chi phí cho nguyễn xuân trường . để nộp thuế TNDN

D

dontrang

Trung cấp
1/2/15
113
0
18
30
Uk công ty mình mới thành lập mà. Mình đi mượn bằng đấy chứ. Nhung bên kỹ thuật chỉ có bằng Nguyễn Xuân Trường thui, jo cứ sửa theo mst cơ quan thuế cấp là Nguyễn Xuân Quang. Hay cứ kệ theo bằng là Nguyễn Xuân Trường do mình cũng không có CMT của người này nữa. Mình mới đi làm nên còn bỡ ngỡ lắm

D

dontrang

Trung cấp
1/2/15
113
0
18
30
mà có pao jo cơ quan thuế kiểm tra bằng cấp không bạn

ongbichhoa

ongbichhoa

Ngóng Gió Trời
4/11/10
477
88
28
Hà Nội
Khi ký HĐLĐ với Nguyễn Xuân Trường, bạn phải có CMND chứ. Bạn kiểm tra CMND của nhân viên Nguyễn Xuân Trường khi ký HĐLĐ, nếu CMND chuẩn, thì tất cả các thông tin đều phải theo CMND ban đầu đó.
Trường hợp CMND đó của N.X.Trường có MST cá nhân mang tên người khác, thì bạn phải yêu cầu nhân viên đó đi điều chỉnh lại MST.
=> Trường hợp này bạn pải kiểm tra lại chính xác hồ sơ ban đầu khi ký HĐLĐ CMND mang tên nào?
Sai ở đâu thì sửa lại ở đó, chứ không nên làm 1 HĐLĐ "fake" theo tên Nguyễn Xuân Quang, rồi lại pải chạy theo sửa nhiều cái đằng sau nữa còn mệt hơn đấy bạn ạ.

• Like
Reactions: bucminhquadi
B

bucminhquadi

Trung cấp
5/10/09
183
6
18
TPHCM
Mọi người ơi giúp mình với???
Minh làm hợp đồng lao động cho 1 nhân viên Bằng tên là Nguyễn Xuân Trường (bằng thật) nhưng tra số cmt để lấy mã số thuế thì tên là Nguyễn Xuân Quang. Mình quyết toán bình thường với tên là Nguyễn Xuân Quang, jo mình làm thành hai tên khác nhau thế này thì jo xử lý sao do đã quyết toán 2014. Nếu thuế về kiểm tra thì cần xử lý tn cho hợp lý?????????????? huhuhuhuuuu
Biết đâu người này lấy hồ sơ của anh em sinh đôi đi làm nhỉ, bên mình cũng có 2 anh em sinh đôi rất giống nhau về hình thức, nhìn ko nhận ra luôn (có thể lấy hồ sơ của người kia đi làm được).
Bạn phải hỏi lại a Trường.

D

dontrang

Trung cấp
1/2/15
113
0
18
30
hix mình mới làm lại quên không để j . Mình không có chứng minh thư của Nguyễn Xuân Trường. Nên jo không biết xử lý thế nào????????????

D

dontrang

Trung cấp
1/2/15
113
0
18
30
jo mình mà gửi lại quyết toán thuế TNCN thì phải làm thủ tục gì không??????????????????

A

aurora4655

Guest
6/5/10
1
0
1
fdsa
Hi anh/ chi, a/c chi em cach tinh thue TNCN cho nhan vien thu viec 2 thang, chua ky HDLD.
Anh nay di ctac o HAI PHONG.
Luong: 10tr VND
Tro cap 200k/ngay --> 1thang = 6tr. Tien an trua, ctac phi.
Xang,dt:200k/ thang
Giam tru gia canh: 9tr.
Note: Tien khach san, ve may bay, taxi, cty em da thanh toan rieng.

E chan thanh cam on.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA