e lại tiếp tục đăng đàn nhờ mọi người giúp đỡ ạ

• Thread starter phamthizo
  • Ngày gửi
P

phamthizo

Trung cấp
26/3/14
59
4
8
hồ chí minh
e làm trên excel .e dùng lệnh này để lên sổ cái=IF(OR(NKC!$D12=$E$8,NKC!$E12=$E$8),NKC!$A12,"").nếu cột nào có dữ liệu thì nó hiện thị đúng,
ví dụ có 4 chứng từ cùng 1 ngày nên e chỉ ghi ngày ở chứng từ đầu tiên, đều mua nguyên vật liệu nên định khoản giống nhau, khi e làm lệnh này thì trả về ô ngày tháng đầu tiên thì đúng,mấy ô sau trả về kết quả 0/1/00 nghĩa là sao hả mọi người

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
e làm trên excel .e dùng lệnh này để lên sổ cái=IF(OR(NKC!$D12=$E$8,NKC!$E12=$E$8),NKC!$A12,"").nếu cột nào có dữ liệu thì nó hiện thị đúng,
ví dụ có 4 chứng từ cùng 1 ngày nên e chỉ ghi ngày ở chứng từ đầu tiên, đều mua nguyên vật liệu nên định khoản giống nhau, khi e làm lệnh này thì trả về ô ngày tháng đầu tiên thì đúng,mấy ô sau trả về kết quả 0/1/00 nghĩa là sao hả mọi người
MÌnh hiểu: nếu D12 hoặc E12 = E8 thì lấy A12, ngược lại thì nó trả về NULL
Bởi vì ô bạn nhập công thức hình như có dữ liệu là ngày/ tháng/ năm nên NULL nó ra dãy số như vậy, hiii

P

phamthizo

Trung cấp
26/3/14
59
4
8
hồ chí minh
MÌnh hiểu: nếu D12 hoặc E12 = E8 thì lấy A12, ngược lại thì nó trả về NULL
Bởi vì ô bạn nhập công thức hình như có dữ liệu là ngày/ tháng/ năm nên NULL nó ra dãy số như vậy, hiii
ko chỉ ngày tháng năm mà các ô tài khoản,số tiền vẫn bị như vậy đó bạn ạ

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
P

phamthizo

Trung cấp
26/3/14
59
4
8
hồ chí minh
định dạng lại ô chứa công thức thàng general
cảm ơn bạn nha, nếu mình muốn .ví dụ trong một ngày có 4 chứng từ khác nhau định khoản khác nhau,nhưng mình chỉ ghi ngày tháng ở chứng từ đầu tiên, bạn có cách nào mà khi lên sổ cái ở các tài khoản còn lại cũng hiện cột ngày tháng đó ko

M

MaiDung2102

Hãy bắt đầu từ nơi kế thúc
Mình muốn hỏi quyết định nghỉ việc của mình được ký vào ngày 02/04/2015 mà đến nay cty vẫn chưa chốt sổ BH cho mình , lý do là cty vẫn còn nở tiền BH, mình có gọi cho sếp nhưng chỉ nghe nói là để đó cty sẽ giải quyết.Xin hỏi giở mình phải làm sao có biện pháp nào mạnh tay để cty xớm chốt sổ BH cho mình, mong được giúp đở

P

phamthizo

Trung cấp
26/3/14
59
4
8
hồ chí minh
Mình muốn hỏi quyết định nghỉ việc của mình được ký vào ngày 02/04/2015 mà đến nay cty vẫn chưa chốt sổ BH cho mình , lý do là cty vẫn còn nở tiền BH, mình có gọi cho sếp nhưng chỉ nghe nói là để đó cty sẽ giải quyết.Xin hỏi giở mình phải làm sao có biện pháp nào mạnh tay để cty xớm chốt sổ BH cho mình, mong được giúp đở
cầm dao đi đòi đi bạn,hehe,nói vậy thôi chứ fai chờ cty giải quyết thôih

M

MaiDung2102

Hãy bắt đầu từ nơi kế thúc
đã chờ gần 2 tháng rồi mà k được j? sếp mình rất khó tính nên khi mình nghĩ có mấy ng mới vào làm mà sếp lớn tiếng thì họ lại nghỉ j thế mà k có ai làm bh giúp mình, với lại họ chỉ báo giảm thui chứ chốt sổ thì fai đóng đủ tiền BH nó mới chốt,
Mình cũng gỉai trình với sếp là do còn nợ nên chưa chốt dc và mình cũng đã gọi đt lên bh để bit số tiền cần đóng
Sếp mình muốn biết chi tiết số tiền đó, mình thật sự là potay

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
cảm ơn bạn nha, nếu mình muốn .ví dụ trong một ngày có 4 chứng từ khác nhau định khoản khác nhau,nhưng mình chỉ ghi ngày tháng ở chứng từ đầu tiên, bạn có cách nào mà khi lên sổ cái ở các tài khoản còn lại cũng hiện cột ngày tháng đó ko
quan trọng là tổ chức dữ liệu của bạn thế nào thôi

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa
các bạn co cách nào lọc tên nhân viên tiền công được nhận của nhiều tháng gộp lại từ bảng chi tiết qua bảng hợp để kê khai thuế TNCN năm

Đính kèm

• Mẫu.xlsx
    657.5 KB · Lượt xem: 106
M

Mina85

Guest
28/5/15
5
3
3
38
các bạn co cách nào lọc tên nhân viên tiền công được nhận của nhiều tháng gộp lại từ bảng chi tiết qua bảng hợp để kê khai thuế TNCN năm
anh ơi, anh có thể dùng hàm sumif được đấy ah. SUMIF($B$5:$B$209;$B5;$C$5:$C$209)

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa
anh ơi, anh có thể dùng hàm sumif được đấy ah. SUMIF($B$5:$B$209;$B5;$C$5:$C$209)
Cản ơn bạn hàm này không đáp ứng được bạn, hàm này chỉ áp dụng một số nhất định thôi bạn,
đặc thù công việc: sản xuất từ điều thô đến thành phẩm cuối cùng là nhân điều rất nhiều công đoạn, công nhân tự do đến làm được vài hôm, chưa hết tháng nghỉ lao động không cố định, thực tế làm thì tầm 400cn, nhưng khi làm bảng lương toàn Cty thì đến 600 cn có tháng hơn khi nhận lương, mỗi tháng mỗi khác
Cho nên rất khó tổng hơp lương từng lao động để làm QT thuế TNCN năm

M

Mina85

Guest
28/5/15
5
3
3
38
Cản ơn bạn hàm này không đáp ứng được bạn, hàm này chỉ áp dụng một số nhất định thôi bạn,
đặc thù công việc: sản xuất từ điều thô đến thành phẩm cuối cùng là nhân điều rất nhiều công đoạn, công nhân tự do đến làm được vài hôm, chưa hết tháng nghỉ lao động không cố định, thực tế làm thì tầm 400cn, nhưng khi làm bảng lương toàn Cty thì đến 600 cn có tháng hơn khi nhận lương, mỗi tháng mỗi khác
Cho nên rất khó tổng hơp lương từng lao động để làm QT thuế TNCN năm
thực tế thì em cũng ko rõ về file mà anh quản lý ntn, nhưng e làm thử trong file a gửi vd thi e thay có thể được, em thấy anh ko quản lý NV theo mã, e nghĩ nếu theo mã thì có lẽ sẽ dễ hơn,hjhj, e nghĩ vậy thoy ak, hjhj:D

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa
thực tế thì em cũng ko rõ về file mà anh quản lý ntn, nhưng e làm thử trong file a gửi vd thi e thay có thể được, em thấy anh ko quản lý NV theo mã, e nghĩ nếu theo mã thì có lẽ sẽ dễ hơn,hjhj, e nghĩ vậy thoy ak, hjhj:D
Quản lý NV theo mã thì anh đã quản lý trên PMKT rồi nhưng hàng tháng thanh toán lương cho công nhân từng bộ phận có thay đổi, Khi trả lương phải nhập trực tiếp vào PM từng mã nhân viên thì OK rồi, ý anh là có cách nào lọc theo điều kiện trùng tên trên cùng bảng tính ngoài ecxel cho thuận tiện giảm bớt thời gian ngồi nhập dữ liệu vào PMKT từng CN mất nhiều thời gian thôi
VD bảng lương 12 tháng tổng hợp lại thu nhập cho cả năm của từng người, tổng thu nhập của từng người cộng lại phải bằng PS có TK 334

B

builan1307

Trung cấp
10/8/11
71
16
8
35
Ninh binh
Hi Anh, anh xem file này đã đúng ý chưa nhé. Đầu tiền em tạo một file bỏ hết những tên trùng. Sau đó dùng sumif để tổng số tiền. em nghĩ nên điền thêm một cột tháng, để đếm số tháng cn nhận tiền trong một năm ( nếu mỗi tháng nhân một lần thì đếm số tháng theo số lần tên xuất hiện ). Có gì anh góp ý nhé hiii

Đính kèm

• tncn - web ke toan.xlsx
    4.3 MB · Lượt xem: 101
  • Like
Reactions: vanthanhtam
B

builan1307

Trung cấp
10/8/11
71
16
8
35
Ninh binh
Hi Anh, anh xem file này đã đúng ý chưa nhé. Đầu tiền em tạo một file bỏ hết những tên trùng. Sau đó dùng sumif để tổng số tiền. em nghĩ nên điền thêm một cột tháng, để đếm số tháng cn nhận tiền trong một năm ( nếu mỗi tháng nhân một lần thì đếm số tháng theo số lần tên xuất hiện ). Có gì anh góp ý nhé hiii
để xóa dữ liệu trùng : data/ remove dupicates

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa
Cảm ơn bạn nha giải quyết được rồi

M

Mina85

Guest
28/5/15
5
3
3
38
Ak, e hiểu ý anh rồi, dùng hàm sumif có thể tổng hợp được số tiền, nhưng xử lý những tên trùng thì hơi mất thời gian nếu như nhiều quá phải ko ak, vậy anh thử dùng subtotal xem sao nhé. Anh xem thử file em làm có đáp ứng được yêu cầu ko, có gì chỉ thêm cho em nhé.:)

Đính kèm

• LUONG.xls
    2.4 MB · Lượt xem: 81

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA