Chi phí hợp lý!

• Thread starter hunter81
  • Ngày gửi
H

hunter81

Guest
28/3/07
42
0
0
42
Vũng tàu
Xin giúp tui trường hợp này với!
Công ty tui hiện nay doanh thu cao đột xuất tỷ suất lợi nhuận trên doanh thu là 45% ( quá lớn). Vì vậy trong tháng này sếp tui ra quyết định trích các chi phí có thể làm cho 1 số chi phí tăng bất thường ( trích trước 335). Vậy sau này công ty tui có rắc rối gì với thuế và kiểm toán không.
Tui dang làm tổng hợp đây, lo quá
Bạn nào có qui định về các loại chi phí giúp tui với
thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Công ty tui hiện nay doanh thu cao đột xuất tỷ suất lợi nhuận trên doanh thu là 45% ( quá lớn). Vì vậy trong tháng này sếp tui ra quyết định trích các chi phí có thể làm cho 1 số chi phí tăng bất thường ( trích trước 335). Vậy sau này công ty tui có rắc rối gì với thuế và kiểm toán không.
thanks
Lợi nhuận lớn là doanh nghiệp làm ăn tốt--> nộp thuế cho nhà nước nhiều, sao lại phải tăng chi phí không có thực lên hòng để giảm tiền thuế.Nếu cơ quan thuế phát hiện bạn tăng chi phí không hợp lý thì sẽ bị truy thu và còn bị phạt về tội làm giảm số thuế phải nộp vào NSNN.( Còn được gọi là trốn thuế.)

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
thanks

Bạn hãy coi lại sót chi phí không?
Lãi 45% DT là điều khó tưởng.
Cty bạn có KD chứng khoán không?

H

hunter81

Guest
28/3/07
42
0
0
42
Vũng tàu
Công ty không có chứng khoáng, nhưng đợt này do đơn hàng nước ngoài làm nhiều quá nên doanh thu cao ngất trời. Cứ như vầy tháng sau cũng phải trích trước.......... rồi sẽ có ngày không còn cái gì để trích trước. Làm sao bây giờ. Help! Bạn nào có cách nào không?

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
Trong khi hạch toán lãi lõ mà trích trước quá nhiều là ko ỏn ròi. Các bạn phải tìm cách đua chi phí vào chú đừng trích trước nhiều. Nếu trích trước nhiều sau ko bảo vệ đc ý kiến trước thuế là sẽ bị loại chi phí ra. Lúc đó có muốn đua chi phí vào thì lại muộn mất ròi. Còn đưa chi phí vào nhu thế nào đó là do cách làm của mõi người. Chúc các bạn thành công nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA