Mỗi tuần một chuyên đề

Em chào các anh/chị

• Thread starter Live Love Laugh
  • Ngày gửi
L

Live Love Laugh

Guest
4/12/14
4
0
1
32
Công ty em làm bên sản xuất túi vải không dệt
Cùng một kích thước, màu vải,định lượng như nhau, làm ra 1 sản phẩm giống nhau nhưng khi bán số lượng ít thì giá cao và khi bán số lượng nhiều giá thấp xuống. Em đang không biết tính giá thành theo phương pháp nào cho phù hợp nữa. hiện tại cty áp dụng tính giá thành theo pp tỷ lệ.
Nhưng pp tỷ lệ cty e không có kế hoạch, định mức sản xuất. chỉ khi nào có đơn đặt hàng thì cty e mới sxsp.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

newbaby2014

Trung cấp
13/3/15
186
49
28
Giá thành sản phẩm không liên quan đến bán số lượng nhiều hay ít bạn à.Bạn xem lại định nghĩa giá thành sản phẩm.Giá mà bạn nói bán số lượng nhiều hay ít đó là giá bán bạn à,trong đó đã có tính lợi nhuận cho công ty bạn rồi.

• Like
Reactions: tiendhtm
T

tiendhtm

Trung cấp
26/7/12
147
13
18
bắc giang
Giá thành sản phẩm không liên quan đến bán số lượng nhiều hay ít bạn à.Bạn xem lại định nghĩa giá thành sản phẩm.Giá mà bạn nói bán số lượng nhiều hay ít đó là giá bán bạn à,trong đó đã có tính lợi nhuận cho công ty bạn rồi.
Mình đồng ỳ với ý kiến của bạn baby.
Xin lối hơi chen ngan topic!
hôm qua mình có thảo luận với bạn Baby về công thức range. nhưng topic đó lại bị khóa.
Nếu tại câu 3 của bài excel hôm qua trong biểu thức range thêm hàm countif mình nghĩ nó sẽ ok
=IF(E5=MAX($E$4:$E$9),10000,IF(E5=LARGE($E$4:$E$9,COUNTIF($E$4:$E$9,MAX($E$4:$E$9))+1),5000,""))
Bạn thử xem công thức này nhé.

L

Live Love Laugh

Guest
4/12/14
4
0
1
32
hik e khong biet noi sao đây, thuc ra gia bán đó là giá mà giám đốc cho chứ không phải tính toán chi phí hay lợi nhuận như kế toán mình.bởi vậy e mới cầu cứu mọi người. định hướng giúp em, vì lần đầu e làm kế toán về bán hàng

L

Live Love Laugh

Guest
4/12/14
4
0
1
32
e xin loi e viết nhầm lần đầu làm cty sản xuất trc giờ e lm bên cty dịch vụ thôi ak

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
hik e khong biet noi sao đây, thuc ra gia bán đó là giá mà giám đốc cho chứ không phải tính toán chi phí hay lợi nhuận như kế toán mình.bởi vậy e mới cầu cứu mọi người. định hướng giúp em, vì lần đầu e làm kế toán về bán hàng

Giám đốc bạn chỉ đạo đúng. Bạn cần hiểu: Cùng 1 loại SP nhưng bán buôn giá khác bán lẽ, Mua nhiều giá rẽ hơn mua ít ( Giảm giá ) thời điểm này có thể cao hơn thời điểm trước ... Vấn đề Kế toán là tham mưu cho GĐ giá bán ở mức nào thì không lỗ. Thậm chí có lúc lỗ cũng phải đề nghị GĐ bán.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA