Tăng mức đóng để hưởng chế độ thai sản,hưởng xong chế độ BHXH không cho giảm mức đóng?

• Thread starter Vũ Thu Yến
  • Ngày gửi
V

Vũ Thu Yến

Guest
24/6/15
2
0
1
32
Các anh chị cho em hỏi với ạ: Công ty em có trường hợp thai sản, sang tháng 2 tăng mức đóng lên 6.000.000đ/tháng. Đến khi hưởng xong chế độ thai sản, đóng thêm mức 6.000.000đ/tháng 3 tháng nữa. Sau đó em có lên cơ quan BHXH thông bao điều chỉnh mức lương giảm xuống 3.080.000đ/tháng. Cơ quan bảo hiểm không đồng ý cho bên em điều chỉnh.:(. Em muốn hỏi các anh chị có cách nào hay điều luật nào quy định việc này không ạ? Em mới làm nên chưa nắm được, các anh chị trả lới sớm giúp em với ạ? Em cảm ơn ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bucminhquadi

Trung cấp
5/10/09
183
6
18
TPHCM
Chỉ còn cách điều chỉnh chức danh cv từ nvvp xuống tạp vụ thôi bạn

M

MaiDung2102

Hãy bắt đầu từ nơi kế thúc
Cơ quan BH k cho giảm mức lương đâu bạn j mình làm thế là lừa tiền thai sản,cty mình ngày trước cũng gặp 1 TH tương tự cuối cùng cũng k giải quyết được đành đóng tiếp mức lương sau 1 tg thì làm quyết định nghỉ việc

K

KT HOA HỒNG

Trung cấp
21/7/15
165
2
18
32
các bạn cho mình hỏi ké với ạ. Bên công ty mình cũng giảm mức đóng.
mình nộp hồ sơ điện tử về vấn đề tăng giảm mức đóng bảo hiểm vào ngày 21/6/2019
Bình thường tăng giảm mức đóng mình có thấy nộp được bản scan quyết định của công ty
Nhưng đợt này mình lại không thấy
và khi hồ sơ hoàn thành thì mình không thấy báo "Đã có kết quả". Mà lại ghi là "Đã có giấy hẹn" . Mình không biết phải làm gì nữa. Mong b giúp đỡ.
Cảm ơn b!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA