Hạch toán thế nào với khoản chi phí mua quà biếu tặng?

• Thread starter thuhuyen6688
  • Ngày gửi
T

thuhuyen6688

Guest
4/5/06
30
0
0
Hanoi
Chào các bạn thành viên,
Cho mình được hỏi: Cuối năm vừa rồi , vào đợt tết nguyên đán, công ty mình có mua rât nhiều rượi để biếu đối tác, vậy số tiền đó có được tính vào chi phí hợp lý ko?
Mong các bạn tư vấn!
Thank!

Khóa học Quản trị dòng tiền
9

9186_h

Guest
31/1/07
20
0
0
Gia Lam - Ha Noi
Thì bạn cứ hạch toán là chi tiếp khách văn phòng thôi. Và định khoản như bình thường thôi.

N

nguyên hường

Guest
theomình nghĩ thì vẫn hạch toán vào chi phí bình thường nhưng trên hoá đơn bạn chỉ ghi đơn giản là tiếp khách chứ không ghi tên các loại rượu trên đó.
k biết tui nghĩ như vậy có đúng k

T

Trinh Nhan

Guest
18/10/06
8
0
0
Q. Go Vap, Tp. HCM
Theo chuẩn mực kế toán thi day la khoản chi phi của công ty. Nhưng theo luật thuế thi chi phí nay se không được tính vào chi phí hợp lý hợp lệ để tính thuế TNDN. Khi xac dịnh chi phí chịu thuế TNDN thì bạn phải loại chi phí này ra. neu khong khi quyết toán thuế sẻ bị bốc ra va còn bị phat vì hoạch toán chi phí không đúng nửa đấy.

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
Chào các bạn thành viên,
Cho mình được hỏi: Cuối năm vừa rồi , vào đợt tết nguyên đán, công ty mình có mua rât nhiều rượi để biếu đối tác, vậy số tiền đó có được tính vào chi phí hợp lý ko?
Mong các bạn tư vấn!
Thank!
Chi phí này coi như chi phí tiếp khách, nhưng bị không chế. Nếu muốn biết rõ ràng, bạn tìm đọc thông tư 28

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA