quản trị tài chính doanh nghiệp

• Thread starter khuckhich
  • Ngày gửi
khuckhich

khuckhich

Cao cấp
9/4/07
256
4
18
Thành phố Hồ Chí MInh
Chào các pác.

Em được cty cho một khoản tiền để đi học một lớp vế quản trị tài chính doanh nghiệp. Sau khi tốt nghiệp em phải làm được: dự tính vốn cần dùng trong năm, các cách thức huy động vốn, các công cụ tài chính ... đại khái là phải quản trị tài chính trong cty 1 cách ngon lành, giúp em nhe các pác.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hahonghanh

Guest
11/4/07
17
0
0
39
ha noi
tôi cung đang có nhu cầu học đó bạn à

V

vth

Guest
15/8/05
13
0
0
Hanoi
Bạn ơi vậy học khóa này ở đâu hả bạn, chia sè địa điểm cho tớ với.Tớ cũng đang rất mwoons học hoặc tìm hiểu về vấn đề này

B

BacKieuPhong

Guest
10/10/06
65
0
0
44
Hai Phong
Bạn học ở đâu vậy bạn, học phí bao nhiêu một khoá, giảng viên nào giảng dạy vậy, học xong có tài liệu nào post lên đây cho anh em tham khảo nhé. Mình cũng chỉ hiểu biết sơ sơ về tài chính doanh nghiệp cũng xin có một số ý kiến.
- Muốn dự tính số vốn cần dùng trong năm kế hoạch thì bạn cần phải tính được số phải chi trong năm kế hoạch trong từng giai đoạn. Theo mình, bạn nên lấy các năm trước tham khảo là dễ dàng nhất, ví dụ bạn có thể xem từng tháng số vốn cần phải dùng là bao nhiêu, phải chi cho những khoản gì, mình đã có những nguồn thu nào, có cần huy động thêm không?
- Hiện nay, có rất nhiều hình thức huy động vốn như: huy động vốn tự có, huy động vốn từ các chủ sở hữu, huy động vốn vay, nếu công ty bạn là công ty cổ phần làm ăn hiệu quả thì hiện nay có một kênh huy động vốn nữa là TTCK, đỡ nhiêu khê hơn ngân hàng mà còn thu được thặng dư vốn nữa, ...
...
Mình cũng khoái món Tài chính doanh nghiệp này lắm, có gì các bạn trao đổi thêm. Có tài liệu gì về TCDN mọi người post lên nhé.
Chúc tất cả mọi người thành công.

H

hahonghanh

Guest
11/4/07
17
0
0
39
ha noi
Lâu rồi mà chẳng thấy ai giúp mình thông tin về lớp nhỉ!

Mình thấy ở dưới web của mình có một công ty tên là AFTC cung có một khóa học về tài chính đấy. Khóa: Tài chính dành cho nhà quản lý thì phải, tớ có ông bạn cũng đã học, thấy ông ấy kêu hay. Nhưng nếu làm chuyên về quản lý hoặc có ý định chuyển qua làm quản lý doanh nghiệp học sẽ thấy thú vị và thực tế hơn.

B

binhanbeach

Guest
11/9/07
11
0
0
47
Can tho
anh em nào có bài tập kế toán quản trị gủi cho nhé! cảm ơn trước

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Mình có file Hướng Dẫn môn học Quản Trị Tài Chính..Còn chi tiết nữa...file nặng quá ko biết cách update thế nào.
=>ở HN các bạn có thể học QTTC tại địa chỉ sau : 37 - Nguyễn Tri Phương - Hà Nội.

Sửa lần cuối:
MPI of VN

MPI of VN

Trung cấp
12/3/07
145
0
0
Hanoi
Lâu rồi mà chẳng thấy ai giúp mình thông tin về lớp nhỉ!

Mình thấy ở dưới web của mình có một công ty tên là AFTC cung có một khóa học về tài chính đấy. Khóa: Tài chính dành cho nhà quản lý thì phải, tớ có ông bạn cũng đã học, thấy ông ấy kêu hay. Nhưng nếu làm chuyên về quản lý hoặc có ý định chuyển qua làm quản lý doanh nghiệp học sẽ thấy thú vị và thực tế hơn.
Bạn có thể tham khảo khoá học "Kỹ năng quản lý dành cho lãnh đạo"

Trung tâm gnhiên cứu đào tạo và phát triển kỹ năng quản lý
16/39 Lê Thanh Nghị - Quận Hai Bà Trưng - HN
Tel: 04.6230290 - Fax: 04.6230291
Email: cdms@fpt.vn

Thời lượng của môn Quản lý Tài chính doanh nghiệp khá nhiều
Học phí: 4.500.000 VND/học viên
Thời gian học 3 tháng.

khuckhich

khuckhich

Cao cấp
9/4/07
256
4
18
Thành phố Hồ Chí MInh
Cảm ơn, mình muốn tìm lớp đào tạo cao cấp. học phí khoảng $ 4.000-$ 5.000.
Mình học để làm được việc chứ không cần bằng cấp.

P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN
Nếu từ 4,000 tới 5,000 $ thì Bác học ở KTQD đi, khóa của Việt - Pháp hoặc Việt - Bỉ.
Từ 8,000 đến 20,000 thì Bác học ở HSB, khóa liên kết với Harvard (có cả 1 tháng học tại trường đó luôn).

Sửa lần cuối:
H

hoangngockhoi

Guest
21/3/08
3
0
0
47
Hà Nội
sao không có trang WEB nào nói về các công thức của các chỉ tiêu phân tích tài chính doanh nghiệp ?

L

luongha

Guest
13/5/08
105
0
0
38
Ha Noi
các pác ơi em đang phải ôn thi môn học quản trị tài chính doanh nghiệp mà chương chi phí sử dụng vốn và cơ cấu nguồn vốn em còn lơ mơ quá! Có pác nào giúp em với, em cảm ơn nhiều nhiều!:)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA