File hướng dẫn lập báo cáo tài chính theo thông tư 200/2014/TT-BTC bằng excel.

• Thread starter mrvanthuc
  • Ngày gửi
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
File Hướng dẫn lập báo cáo tài chính theo thông tư 200/2014/TT-BTC bằng excel có 3 sheet như sau:

1. Hướng dẫn lập bảng cân đối kế toán
2. Hướng dẫn lập bảng kết quả hoạt động sản xuất kinh doanh
3. Hướng dẫn lập bảng lưu chuyển tiền tệ theo phương pháp trực tiếp

Lưu ý :
- Lập BCTC là lập tại thời điểm, vì vậy phải kết hợp với sổ chi tiết mới có thể lập được BCTC đúng nhé mọi người.
- Bảng lưu chuyển tiền tệ lưu ý các trường hợp đặc biệt đồi ứng không qua 111/112, chỉ tiêu Tiền chi trả cho người cung cấp hàng hóa và dịch vụ khi thanh toán bằng tiền mặt thì có kèm cả tiền thuế GTGT trong đó nhé, các khoản phải thu bằng tiền mặt cũng thế, nhớ kẻo lấy mà bỏ qua 133 hay 3331 là mệt nhé.

Căn cứ để lập lưu chuyển tiền tệ không chỉ có bảng cân đối phát sinh tài khoản, nên cần kết hợp ở bảng cân đối kế toán, báo cáo kết quả hoạt động sản xuất kinh doanh, thuyết minh báo cáo tài chính, lưu chuyển tiền tệ ký trước và các sổ chi tiết liên quan tới 111,112... mới chuẩn chỉ nhé

Thanks all.

Đính kèm

• Huong dan lap bao cao tai chinh theo TT200.xls
    85.5 KB · Lượt xem: 4,397
Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vudt

Cao cấp
20/6/11
362
59
28
Cảm ơn bác đã lập một bảng tính để cho ae tham khảo!

• Like
Reactions: NGA LUONG
Ngọc Anh Tô

Ngọc Anh Tô

Guest
21/11/15
1
0
1
29
Cho con hỏi theo thông tư 200 thì bảng cân đối kế toán, báo cáo kết quả kinh doanh và lưu chuyển tiền tệ mình làm theo từng tháng hay quý hay năm ạ

T

thanhvuhuyen

Guest
18/11/15
25
2
3
30
Cho e hỏi phần thuyết minh BCTC, công ty em mới thành lập, chỉ có phát sinh chi phí quản lý doanh nghiệp là chủ yếu, chưa có tồn kho, TSCĐ, vậy em chỉ trình bày trên thuyết minh những tài khoản phát sinh thôi đúng không ạ?

X

xuantruongbn

Guest
29/12/14
29
0
1
31
Đại ca ơi cho e hỏi BCTC chỉ nộp và khai ba mẫu là: Cân đối kế toán, Kết quả kinh doanh với Lưu chuyển tiền tệ thôi à đại ca

N

nhanchia

Cao cấp
29/5/07
285
69
28
BRATISLAVA
Báo cáo tài chính phải nộp qua mạng, được sự trợ giúp của phần mềm HTKK - phiên bản HTKK mới nhất chưa cập nhật TT200, làm xong để ngó chơi, quay lại nộp theo QĐ 15, hoặc QĐ 48 mất thời gian vô bổ ....!

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
Làm LCTT gián tiếp đây

T

thuyvietduong

Cao cấp
27/5/15
251
44
28
Cả nhà ơi làm theo QĐ 48 có thay đổi j ko?

T

tiennuonha

Guest
10/2/09
4
0
1
34
HCM
Mình làm theo TT200. Nộp Bộ báo cáo Tài chính xong. Phần phụ lục có mục nộp Thuyết minh BCTC nhưng ko có mục nộp Cân đối tài khoản.
Mình phải làm sao ????

L

lochufi

Sơ cấp
10/9/15
20
9
3
31
Mình làm theo TT200. Nộp Bộ báo cáo Tài chính xong. Phần phụ lục có mục nộp Thuyết minh BCTC nhưng ko có mục nộp Cân đối tài khoản.
Mình phải làm sao ????
Bạn mở thêm một sheet CDPS ở file TMBCTC rồi gửi lên chung với TMBCTC là okie

B

Bolo bala

Guest
21/10/16
19
14
3
37
File Hướng dẫn lập báo cáo tài chính theo thông tư 200/2014/TT-BTC bằng excel có 3 sheet như sau:

1. Hướng dẫn lập bảng cân đối kế toán
2. Hướng dẫn lập bảng kết quả hoạt động sản xuất kinh doanh
3. Hướng dẫn lập bảng lưu chuyển tiền tệ theo phương pháp trực tiếp

Lưu ý :
- Lập BCTC là lập tại thời điểm, vì vậy phải kết hợp với sổ chi tiết mới có thể lập được BCTC đúng nhé mọi người.
- Bảng lưu chuyển tiền tệ lưu ý các trường hợp đặc biệt đồi ứng không qua 111/112, chỉ tiêu Tiền chi trả cho người cung cấp hàng hóa và dịch vụ khi thanh toán bằng tiền mặt thì có kèm cả tiền thuế GTGT trong đó nhé, các khoản phải thu bằng tiền mặt cũng thế, nhớ kẻo lấy mà bỏ qua 133 hay 3331 là mệt nhé.

Căn cứ để lập lưu chuyển tiền tệ không chỉ có bảng cân đối phát sinh tài khoản, nên cần kết hợp ở bảng cân đối kế toán, báo cáo kết quả hoạt động sản xuất kinh doanh, thuyết minh báo cáo tài chính, lưu chuyển tiền tệ ký trước và các sổ chi tiết liên quan tới 111,112... mới chuẩn chỉ nhé

Thanks all.
cám ơn bác

L

letran1611

Guest
23/3/15
149
8
18
43
mình muốn học thêm phần lập bctc này bên chuyên ngành vận tải, có ac tiền bối nào tư vấn m nên học ở đâu được không

K

khoinguc

Guest
17/8/16
15
0
1
30
DNTN bán hàng theo ST MIni vừa thành lập, e vừa làm kế toán vừa bán hàng siêu thị. mới ra trường k biết j cả về thực tế. A.c có ai làm kế toán theo hình thức này... có thể chỉ giáo cho e vợi ạ. Các công việc, sổ sách, e có rất nhiều thắc mắc. giúp e với :((((...Trieuhuong9393@gmail.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA