Mỗi tuần một chuyên đề

E có File, cột A là tên người trong đơn vị, cột B là tên người đã viết bài (mỗi người có thể ko viết

• Thread starter Cát1306
  • Ngày gửi
C

Cát1306

Guest
12/8/15
3
0
1
42
E có File, cột A là tên người trong đơn vị, cột B là tên người đã viết bài (mỗi người có thể ko viết bài hoạc viết nhiều bài hoạc viết 1 bài). 2 cột đó, e muốn kiểm tra ai đã viết bài hay ai ko viết bài. Về Excel e biết ít lắm, AC nào biết chỉ hộ em với

Đính kèm

• lọc dữ liệu.xlsx
    13.5 KB · Lượt xem: 92
Khóa học Quản trị dòng tiền
Y

Yoon

Trung cấp
18/6/15
127
75
28
Bạn xem lại file mình gửi lên nhé. Sheet dữ liệu đã xử lý mình đã thêm các cột: số bài đã viết, người đã viết bài.

Nhìn vào cột số bài đã viết, bạn có thể biết được ai đã viết bao nhiêu bài. Còn nếu bạn chỉ cần xem ai đã viết bài thì mình làm sẵn cột người đã viết bài, bạn lọc những ô có giá trị "x" là ra.

Vì diễn tả công thức thì lâu nên mình làm luôn cho nhanh. Bạn xem công thức nếu thấy có vấn đề gì thì hỏi lại, hoặc không thì search google để hiểu cách sử dụng hàm.

Hi vọng giúp được bạn!

Đính kèm

• lọc dữ liệu.xlsx
    21.6 KB · Lượt xem: 86
  • Like
Reactions: Cát1306
C

Cát1306

Guest
12/8/15
3
0
1
42
Cảm ơn AC trang web kế toán nhiều, chúc trang webketoan ngày càng lớn mạnh !

NGHIA_THACO_PHAN THIET

NGHIA_THACO_PHAN THIET

Guest
14/8/15
1
1
3
32
FILE gốc mắc 1 số lỗi về tên khiến cho FILE xử lý của bạn Yoon ko ra được kq chính xác (bạn Yoon dùng công thức chuẩn rồi)
Mình xin góp ý 1 số tên ko tương đồng ở 2 cột, chỉ cẩn sửa lại khớp tên thì kq của ban Yoon sẻ chuẩn xác.
Nguyễn Thị Thu
Lê Đình By
Nguyễn Thị Thoa
Nguyễn Thị Thoa
Trần Thị Cúc
Lê Đình By
Nguyễn Thị Thu
Lê Đình By
[TBODY] [/TBODY]
Cách tìm mình cũng gửi trên file luôn

Đính kèm

• lọc dữ liệu.xlsx