Mỗi tuần một chuyên đề

Mọi người cho em hỏi về Misa 2012??

• Thread starter Phan Ngọc Mai
  • Ngày gửi
P

Phan Ngọc Mai

Cao cấp
5/1/15
308
19
18
30
Hiện tại e làm văn phòng công chứng, xếp e nói dùng phần mềm misa 2012 nhưng ông lấy misa bản quyền của công ty khác cài vào máy tính văn phòng bảo em làm trên phần mềm đó, mỗi lần in kết xuất ra và đổi tên cty là đc, ông ko chịu mua misa 2015. Nếu e làm theo 2012 có sai sót gì không ạ, em thấy mấy cái thay đổi thông tư 200 không liên quan tới văn phòng công chứng, vpcc làm theo quyết định 48 nên mình dùng misa 2012 vẫn đc mọi nguười nhỉ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Làm theo QĐ 48 vẫn được bạn ạ.
Vì TT 200 là thay đổi QĐ 15.

N

newbaby2014

Trung cấp
13/3/15
186
49
28
Hiện tại e làm văn phòng công chứng, xếp e nói dùng phần mềm misa 2012 nhưng ông lấy misa bản quyền của công ty khác cài vào máy tính văn phòng bảo em làm trên phần mềm đó, mỗi lần in kết xuất ra và đổi tên cty là đc, ông ko chịu mua misa 2015. Nếu e làm theo 2012 có sai sót gì không ạ, em thấy mấy cái thay đổi thông tư 200 không liên quan tới văn phòng công chứng, vpcc làm theo quyết định 48 nên mình dùng misa 2012 vẫn đc mọi nguười nhỉ?
Làm kiểu như sếp bạn bảo chỉ khổ nhân viên thôi.Mỗi lần muốn in lại phải kết xuất ra rồi sửa tên và chỉnh lại form.Mình cài phần mềm giá rẻ có mấy trăm k in ra là hiện công ty bạn luôn.Nếu bạn muốn dùng thử mình có thể gửi link cho bạn tải về dùng.

P

Phan Ngọc Mai

Cao cấp
5/1/15
308
19
18
30
Làm kiểu như sếp bạn bảo chỉ khổ nhân viên thôi.Mỗi lần muốn in lại phải kết xuất ra rồi sửa tên và chỉnh lại form.Mình cài phần mềm giá rẻ có mấy trăm k in ra là hiện công ty bạn luôn.Nếu bạn muốn dùng thử mình có thể gửi link cho bạn tải về dùng.
Phần mềm đó mất tiền hả bạn, mình chỉ biết dùng Misa thôi, bực cái ông xếp kinh, tiếc tiền k mua í.

N

newbaby2014

Trung cấp
13/3/15
186
49
28
Phần mềm đó mất tiền hả bạn, mình chỉ biết dùng Misa thôi, bực cái ông xếp kinh, tiếc tiền k mua í.
Mua bản quyền MISA thì giá hơi cao.Phần mềm mình cài bản quyền nhưng giá rẻ chỉ có mấy trăm ngàn phù hợp với những công ty nhỏ không muốn bỏ nhiều chi phí mà vẫn có phần mềm để dùng.Bạn có thể tải về dùng thử miễn phí mà.Bạn để lại địa chỉ mail mình gửi cho.Phần mềm miễn phí hoàn toàn cũng có bạn à.

P

Phan Ngọc Mai

Cao cấp
5/1/15
308
19
18
30
Mua bản quyền MISA thì giá hơi cao.Phần mềm mình cài bản quyền nhưng giá rẻ chỉ có mấy trăm ngàn phù hợp với những công ty nhỏ không muốn bỏ nhiều chi phí mà vẫn có phần mềm để dùng.Bạn có thể tải về dùng thử miễn phí mà.Bạn để lại địa chỉ mail mình gửi cho.Phần mềm miễn phí hoàn toàn cũng có bạn à.
Mail mình: phanngocmai1808@gmail.com. Bạn gửi mình tham khảo nhé, cảm ơn bạn nhiều.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Mình nghĩ bạn nên giữ nguyên.
Ko nên cài đặt lung tung. Sếp bảo dùng cái nào thì dùng cái đấy.
Đừng tự ý cài lung tung ko lúc lại mệt.
Dữ liệu kế toán nhập vào rất mất công. Lúc mất là ốm đòn luôn.

P

Phan Ngọc Mai

Cao cấp
5/1/15
308
19
18
30
Mình nghĩ bạn nên giữ nguyên.
Ko nên cài đặt lung tung. Sếp bảo dùng cái nào thì dùng cái đấy.
Đừng tự ý cài lung tung ko lúc lại mệt.
Dữ liệu kế toán nhập vào rất mất công. Lúc mất là ốm đòn luôn.
mình chưa nhập, công ty mình mới thành lập tháng 7 này thôi. Mình cũng muốn có phần mềm kt tiện lợi, nhanh. Chứ mỗi lần kết xuất misa sửa hơi mệt, với lại dùng 2012 nữa mình thấy không ổn lắm.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
mình chưa nhập, công ty mình mới thành lập tháng 7 này thôi. Mình cũng muốn có phần mềm kt tiện lợi, nhanh. Chứ mỗi lần kết xuất misa sửa hơi mệt, với lại dùng 2012 nữa mình thấy không ổn lắm.
Tốt nhất là thương thảo vs sếp.
mình chỉ đi làm. Nên làm theo ý họ.
Ko lúc loằng ngoằng lại mệt.

P

Phan Ngọc Mai

Cao cấp
5/1/15
308
19
18
30
Tốt nhất là thương thảo vs sếp.
mình chỉ đi làm. Nên làm theo ý họ.
Ko lúc loằng ngoằng lại mệt.
Dạ, mà e dùng misa 2012 có ổn không a nhỉ, e cũng chỉ biết phần mềm misa chứ chưa biết phần mềm khác.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Dạ, mà e dùng misa 2012 có ổn không a nhỉ, e cũng chỉ biết phần mềm misa chứ chưa biết phần mềm khác.
Thế thì cứ dùng đi.
Ko quan trọng cũ hay mới đâu.
Cái nào ổn định, bền, có sự tin tưởng thì dùng.
Dùng những bản dùng thử lúc hết dùng thử lại mệt.

P

Phan Ngọc Mai

Cao cấp
5/1/15
308
19
18
30
Thế thì cứ dùng đi.
Dạ, cảm ơn a nhé.

N

newbaby2014

Trung cấp
13/3/15
186
49
28
bên mình chưa có phần mềm, giá bao nhiêu, mình muốn dùng thử, bạn gửi mail cho mình nếu dùng dc minh noi sep mua
email: nhien6@gmail.com
Mình gửi link tải cho bạn rồi đó.Bạn tải về dùng thử nhé.Khi nào đăng ký là dùng tiếp không phải vào lại dữ liệu nhé.

N

newbaby2014

Trung cấp
13/3/15
186
49
28
Thế thì cứ dùng đi.
Hết dùng thử nếu đăng ký lại dung tiếp không vấn đề gì cả.Chỉ có không đăng ký thì phải bỏ đi công đã vào dữ liêu thôi.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Hết dùng thử nếu đăng ký lại dung tiếp không vấn đề gì cả.Chỉ có không đăng ký thì phải bỏ đi công đã vào dữ liêu thôi.
Công vào dữ liệu đấy ms quý.

N

newbaby2014

Trung cấp
13/3/15
186
49
28
Công vào dữ liệu đấy ms quý.
Đấy là do bạn tự bỏ đi chứ.Bạn đăng ký dùng thì lại tiếp tục dùng chứ sao.Còn nếu bạn xác định ngay từ đầu là không có ý định đăng ký dùng thì không cần dùng thử làm gì.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA