Mỗi tuần một chuyên đề

Các xử lý khi Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn bị CQT thông báo: Đã nộp bị lỗi.

• Thread starter trinhthule
  • Ngày gửi
T

trinhthule

Guest
5/1/11
2
0
1
39
HN
Chào các anh, chị.
Em mới nhận được thông báo của cơ quan thuế: chi cục thuế Đống Đa về việc BC THSDHĐ đã nộp nhưng bị lỗi. Sau khi lên tra cứu ở bộ phận ẤN CHỈ thì phát hiện ra lỗi ở Quý 2/2014, quý 1,2 năm 2015. Cụ thể là: khi lập BCTHSDHĐ, em có tích vào ô Kỳ báo cuối cùng ( Không hiểu sao em lại tích vào đó), trước đến giờ không sai ở các quý khác.
Hôm nay đến chi cục thuế thì rất nhiều doanh nghiệp bị lỗi như em.
Bên thuế trao đổi là: do sai nên bị phạt, mỗi quý 1triệu, càng nhiều sai sót mức phạt càng tăng.
Các anh chị, có anh chị nào bị mắc lỗi giống bên em đã khắc phục được thì cho em biết hướng giải quyết như thế nào với ạ?
Nếu không muốn bị phạt thì làm thế nào?
Nếu vẫn bị phạt thì mức phạt là bao nhiêu ạ?
EM cảm ơn anh chị!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thường duy

THÙY DƯƠNG
15/4/15
771
177
43
33
Quảng Bình - Vũng Tàu
chết chết, giờ đọc bài của bạn mà mình cũng giật mình luôn, cả 2 quý bên mình cũng tích vào kỳ báo cáo cuối cùng, cho mình hỏi nhé: nếu lập BCTHSDHD thì không nên tích vào cái nào phải không, chải cần quý 1,2,3,4 là dc phải không bạn?
mà sao không thấy thuế gửi mail thông báo nhỉ.

T

trinhthule

Guest
5/1/11
2
0
1
39
HN
Không được tích vào đó chị ơi. Em đang đau đầu vì không biết làm tn đây? Phạt thì k có tiền mà đi đêm thì tối thui, chả biết đi thế nào? Cái kỳ báo cuối cùng là doanh nghiệp ngừng hoạt động. Họ tệ lắm, sai từ năm trước năm nay mới thông báo cho mình, dồn sai vào để phạt.

T

thường duy

THÙY DƯƠNG
15/4/15
771
177
43
33
Quảng Bình - Vũng Tàu
thế mà 2 quý nay mình lại chọn vào biểu mẫu cuối cùng, do hiểu sai. chắc phải gọi điệ hỏi thuế để giải quyết càng sớm càngt tốt

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA