Thời điểm này chưa nộp thuế TNDN quý 1 có bị phạt không?

• Thread starter Khải Hoàng
  • Ngày gửi
K

Khải Hoàng

Guest
29/3/07
13
0
0
40
Thành phố HCM
Các Anh Chị ơi Cho Em Hỏi Cty Em Chưa Nộp Thuế Tndn Tạm Nộp Quý 1 Năm 2007 Thì Có Bi Phạt Không Ah? Xin Trả Lời Giúp Em Với

Khóa học Quản trị dòng tiền
nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Hix, đến hôm nay mà còn chưa nộp thuế TNDN tạm nộp thì bị phạt là cái chắc rùi.Bạn đợi thông báo còn nợ thuế TNDN và phạt do nộp chậm đi nhé! >_<

Đ

Đỗ Như Trang

Guest
29/12/06
16
0
0
40
Quảng Ninh
Các anh chị cho em hỏi với: DN em 4 tháng nay ko có hoạt động nên chưa xuất nhập một cái hóa đơn nào, nhưng em đã nộp thuế môn bài từ đầu năm, thuế tạm thu nhập DN quý I . Theo như em được biết năm 2007 áp dụng theo QĐ 48 của BTC, vậy tháng 4 này em có phải làm quyết toán thuế theo từng quý hay ko hay là để cuối năm em mới quyết toán ạ? (em ko hiểu lắm về vấn đề này vì em chưa làm bao giờ ) Mong các anh chị thỉnh giáo giúp em với!

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Các anh chị cho em hỏi với: DN em 4 tháng nay ko có hoạt động nên chưa xuất nhập một cái hóa đơn nào, nhưng em đã nộp thuế môn bài từ đầu năm, thuế tạm thu nhập DN quý I . Theo như em được biết năm 2007 áp dụng theo QĐ 48 của BTC, vậy tháng 4 này em có phải làm quyết toán thuế theo từng quý hay ko hay là để cuối năm em mới quyết toán ạ? (em ko hiểu lắm về vấn đề này vì em chưa làm bao giờ ) Mong các anh chị thỉnh giáo giúp em với!
Cuối năm quyết toán 1 lần.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA