không muốn thành lập công đoàn

• Thread starter thuyhoang8998
  • Ngày gửi
T

thuyhoang8998

Guest
11/6/15
7
1
3
34
cho mình hỏi , công ty mình có 25 người nhưng mọi người không muốn gia nhập công đoàn và công ty mình cũng không muốn thành lập , vậy mình phải lên liên đoàn lao động để xin giấy xác nhận gì cho hợp lệ.
mình có hỏi bên liên đoàn nhưng bên đó cứ muốn hướng mình theo cách phải thành lập công đoàn , nên hướng dẫn mình khó quá. giúp mình nha

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
cho mình hỏi , công ty mình có 25 người nhưng mọi người không muốn gia nhập công đoàn và công ty mình cũng không muốn thành lập , vậy mình phải lên liên đoàn lao động để xin giấy xác nhận gì cho hợp lệ.
mình có hỏi bên liên đoàn nhưng bên đó cứ muốn hướng mình theo cách phải thành lập công đoàn , nên hướng dẫn mình khó quá. giúp mình nha
Cán bộ CNV vào ĐV CĐ hay không phải có đơn tự nguyện. DN có thể không thành lập T/C CĐ nhưng hàng tháng theo luật DN vẫn phải nộp khoản KP CĐ 2%. lên CĐ cấp trên!

T

thuyhoang8998

Guest
11/6/15
7
1
3
34
công ty mình vẫn nộp 2% nhưng hiện tại không thành lập công đoàn thì xin giấy gì đây

N love 4ever NH

N love 4ever NH

Cao cấp
22/5/11
308
59
28
Hà Nam
cho em hỏi với ạ.công ty em có 8 người trong đó có 6 người đóng bảo hiểm còn 2 người đang hưởng lương hưu k phải đóng bảo hiểm. vậy công ty em có phải thành lập công đoàn cơ sở k ạ? công ty em cũng chưa đóng khoản KPCĐ 2% thì có sao ko ạ?

ptnthuy93

ptnthuy93

Cao cấp
17/9/15
359
31
28
31
DN có thể không thành lập T/C CĐ nhưng hàng tháng theo luật DN vẫn phải nộp khoản KP CĐ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA