Tính lãi chậm đóng BHXH, BHYT, BHTN theo thông báo của cơ quan BH

• Thread starter _HoaGiay_
  • Ngày gửi
TungNhiYB

TungNhiYB

Cao cấp
6/3/08
305
36
28
Hà Nội
cho em hỏi là tổng số tiền thiếu với số tiền nộp thiếu chuyển qua kì sau khác nhau ntn ạ

Chị không tìm thấy hai tiêu thức em nói trên bảng thông báo.

Khóa học Quản trị dòng tiền
TungNhiYB

TungNhiYB

Cao cấp
6/3/08
305
36
28
Hà Nội
hcihci cty em cũng đang nợ mấy tháng bảo hiểm, em cũng chưa hiểu tiền tính chậm nộp lãi tính thế nào?

Em cứ dựa vào công thức của chị xem ra ko?

N

Ngọc Bích-0603

Guest
16/10/15
11
2
3
36
Theo chị em nên tư vấn cho sếp là nộp tiền đúng thời hạn mỗi tháng, nếu không sẽ bị tính lãi chậm nộp (gồm khoản chưa nộp cộng cả tiền lãi chưa nộp trước đó) em ạ.
Lãi suất hiện tại:
BHXH, BHTN: 0.628%/tháng
BHYT: 0.750%/tháng
Chị thấy công ty em cũng bị tính lãi chậm nộp rồi kìa. Nếu để đến cuối năm số tiền đó sẽ tăng đến mấy lần đó em, vì đây là số liệu từ tháng 06.
Dạ, em cũng muốn như vậy cơ mà sếp em thì lại chấp nhận chịu lãi ý chị ạ. Vì bên e làm d
án nên tiền cứ cuối năm mới ve. Cơ mà lại muốn em tính đc ra s
tiền tính lãi. Mà em tính hoài k có ra. hic. c giúp em với

K

ketoan_non

Trung cấp
13/10/15
190
25
28
Theo chị em nên tư vấn cho sếp là nộp tiền đúng thời hạn mỗi tháng, nếu không sẽ bị tính lãi chậm nộp (gồm khoản chưa nộp cộng cả tiền lãi chưa nộp trước đó) em ạ.
Lãi suất hiện tại:
BHXH, BHTN: 0.628%/tháng
BHYT: 0.750%/tháng
Chị thấy công ty em cũng bị tính lãi chậm nộp rồi kìa. Nếu để đến cuối năm số tiền đó sẽ tăng đến mấy lần đó em, vì đây là số liệu từ tháng 06.

T

Trang Gemas

Guest
21/9/15
11
0
1
31
Mọi người cho em hỏi 1 chút ạ. Công ty em là công ty Tư nhân, Nộp BHXH, BHYT, BHTN cho NLĐ bắt đầu từ tháng 6: 32,5%. Bên em đã nộp đủ số tiền theo Quy định, Nhưng mỗi tháng Em nhận được thông báo Kết quả Cty em nộp thiếu số tiền cũng không biết là thiếu tiền gì ( nhưng em tính ra lại = 2% BHXH bắt buộc để lại ) Em cũng không hiểu sao lại như thế? Có ai giống TH của em ko tư vấn giúp em với ạ. Bây giờ phải làm như thế nào? Không lẽ lại nộp thêm 2% BHXH Bắt buộc để lại( trong khi đó số tiền này em nộp đủ hàng tháng rồi ) mà em mang lên Bộ phận 1 cửa hỏi thì vấn đề này người ta không biết.?

TungNhiYB

TungNhiYB

Cao cấp
6/3/08
305
36
28
Hà Nội
Mọi người cho em hỏi 1 chút ạ. Công ty em là công ty Tư nhân, Nộp BHXH, BHYT, BHTN cho NLĐ bắt đầu từ tháng 6: 32,5%. Bên em đã nộp đủ số tiền theo Quy định, Nhưng mỗi tháng Em nhận được thông báo Kết quả Cty em nộp thiếu số tiền cũng không biết là thiếu tiền gì ( nhưng em tính ra lại = 2% BHXH bắt buộc để lại ) Em cũng không hiểu sao lại như thế? Có ai giống TH của em ko tư vấn giúp em với ạ. Bây giờ phải làm như thế nào? Không lẽ lại nộp thêm 2% BHXH Bắt buộc để lại( trong khi đó số tiền này em nộp đủ hàng tháng rồi ) mà em mang lên Bộ phận 1 cửa hỏi thì vấn đề này người ta không biết.?

em gửi thông báo của bên em lên đây chị xem nào

TungNhiYB

TungNhiYB

Cao cấp
6/3/08
305
36
28
Hà Nội
Dạ, em cũng muốn như vậy cơ mà sếp em thì lại chấp nhận chịu lãi ý chị ạ. Vì bên e làm d
án nên tiền cứ cuối năm mới ve. Cơ mà lại muốn em tính đc ra s
tiền tính lãi. Mà em tính hoài k có ra. hic. c giúp em với

Cái này nó còn liên quan từ đầu năm em ạ. Chứ chỉ có 3 thông báo chị không đủ dữ liệu tính. Em xem thông báo của bạn Hoa Giay áp vào công thức của chị. rồi tự áp dụng vào số liệu công ty em xem sao nhé.

N

Ngọc Bích-0603

Guest
16/10/15
11
2
3
36
Cái này nó còn liên quan từ đầu năm em ạ. Chứ chỉ có 3 thông báo chị không đủ dữ liệu tính. Em xem thông báo của bạn Hoa Giay áp vào công thức của chị. rồi tự áp dụng vào số liệu công ty em xem sao nhé.
Vâng ạ. để e thử ạ. Em cảm ơn chị

TungNhiYB

TungNhiYB

Cao cấp
6/3/08
305
36
28
Hà Nội
T

Trang Gemas

Guest
21/9/15
11
0
1
31
Dạ vâng chị. em tải mãi file lên toàn bị lỗi thôi ạ :(

trinhnguyendinhdan

trinhnguyendinhdan

Sơ cấp
6/4/21
1
0
1
16
Dạ cho em hỏi số tổng tiền lãi bhxh tháng này của công ty em là 30.522 vậy số đó i=tính thế nào ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA