Mỗi tuần một chuyên đề

Nhờ giúp tính tổng số công nhân không trùng nhau trong bảng lương

• Thread starter Mary90
  • Ngày gửi
M

Mary90

Sơ cấp
25/12/10
22
0
1
Đà Nẵng
Em có 1 file danh sách công nhân từng tháng (từ t1 đến t8). Số công nhân thay đổi mỗi tháng.
Cụ thể tháng 1 có 274 người, tháng 2 có 242 người, tháng 3 có 259 người,... tháng 8 có 29 người. Em đang phải tổng hợp xem từ t1-t8 có tất cả bao nhiêu công nhân với điều kiện là tên công nhân không được tính trùng 2 lần.
E đang làm thủ công là sắp xếp tên theo anpha b từng tháng rồi dò cả 8 tháng nhưng lâu quá ạ.
Mong mọi người chỉ em cách dùng công thức excel làm giúp e với ạ!
Thanks cả nhà!

Đính kèm

• ds cong nhan t1-t8.xls
    309 KB · Lượt xem: 108
Khóa học Quản trị dòng tiền
M

Mary90

Sơ cấp
25/12/10
22
0
1
Đà Nẵng
hi, e cảm ơn a ạ. đơn giản vây mà e ko nghĩ ra. hic :D

B

b15qth2

Trung cấp
20/4/15
54
20
8
38
Em có 1 file danh sách công nhân từng tháng (từ t1 đến t8). Số công nhân thay đổi mỗi tháng.
Cụ thể tháng 1 có 274 người, tháng 2 có 242 người, tháng 3 có 259 người,... tháng 8 có 29 người. Em đang phải tổng hợp xem từ t1-t8 có tất cả bao nhiêu công nhân với điều kiện là tên công nhân không được tính trùng 2 lần.
E đang làm thủ công là sắp xếp tên theo anpha b từng tháng rồi dò cả 8 tháng nhưng lâu quá ạ.
Mong mọi người chỉ em cách dùng công thức excel làm giúp e với ạ!
Thanks cả nhà!
Bạn làm theo cách này xem sao nhé:
Copy số CN của tất cả các tháng vào 1 cột (lưu ý: bạn bỏ chức năng "MERGE&CENTER" đi như sheet "lđ 2015" như mình làm) sau đó bôi đen Cột mới copy => Data =>Remove duplicates (nếu hiện bảng WHAT DO YOU WANT TO DO? chọn => Contineu with...=>Remove...=>ok. att' file mình làm không biết có đúng ý bạn không nữa.

Đính kèm

• ds cong nhan t1-t8.xls
    285 KB · Lượt xem: 79

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA