Có được hoàn thuế GTGT đối với hàng nhập khẩu không?

• Thread starter nhathaiace
  • Ngày gửi
N

nhathaiace

Guest
29/5/06
53
0
0
46
VietNam
Công ty mình nhập 2 xe 45 chỗ từ nước ngoài về Việt Nam, sau đó có nộp thuế XNK là 115.668.000 đ và thuế GTGT là 63.617.400 đ. Xin các bác chỉ giúp là khoản thuế GTGT đó có được hoàn lại không ? Tức là mình có khai trong tờ khai thuế GTGT đầu vào hàng tháng không ? Xin cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

Vu T Thanh Men

Guest
21/12/06
65
0
0
37
HCM-TB
Nếu 2 xe đó có chứng từ tên cty bạn thì được khấu trừ thuế bạn ạ. dĩ nhiên là bạn phải khai trong tờ khai thuế GTGT hàng tháng.

P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN
Cty bạn sẽ được khấu trừ thuế nếu chứng từ hợp lệ và kê khai đúng thời gian quy định.

N

nhathaiace

Guest
29/5/06
53
0
0
46
VietNam
Có được hoàn VAT không ?

Số thuế GTGT đó có chứng từ đầy đủ, ngày nộp thuế là 16 tháng 01 năm 2007, vậy mình kê khai trong tháng 3 được chứ, còn số thuế XNK thì mình chỉ đưa vào chi phí thôi chứ nó không được hoàn phải không các bạn ?
Cho mình hỏi là có khoản lệ phí trước bạ có được cộng thêm vào nguyên giá không ?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
R

ross

Guest
28/7/05
16
0
0
HCMC
Chào Nhathaiace,

Thuế trước bạ được tính vào nguyên giá TSCĐ. Trích dẫn Quyết định 206/2003 của BTC: " Nguyên giá TSCĐ hữu hình mua sắm (kể cả mua mới và cũ) là giá mua thực tế phải trả cộng các khoản thuế (không bao gồm các khoản thuế được hoàn lại), các chi phí liên quan trực tiếp phải trả ra tính đến thời điểm đưa tài sản vào trạng thái sẵn sàng sử dụng, như: lãi tiền vay đầu tư cho TSCĐ; chi phí vận chuyển, bốc dỡ; chi phí nâng cấp,lắp đặt chạy thử; lệ phí trước bạ..."

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA