Mẹo nhỏ giúp chat không Facebook Messenger!

• Thread starter phongvanbt
  • Ngày gửi
P

phongvanbt

Guest
8/2/09
1
1
1
41
ben tre
Có lẽ ai cũng bực mình và khó chịu với thằng Facebook kể từ ngày chat chit nó bắt buột phải dùng Facebook Messenger trên điện thoại. Và rất bực mình ở chỗ khi đã cài đặt Messenger thì hoàn toàn không thoát được nó nếu dùng 3G hay Wifi. Đó là điều bất tiện nhất bởi vì chẳng ai muốn các tin nhắn rác Fb cứ liên tục làm phiền.
Và đây, mình xin giới thiệu với các bạn một thủ thuật nhỏ để tránh điều đó và có thể chat chit trên chính điện thoại của mình mà không bị làm phiền.
Trước hết, các bạn down và cài đặt Facebook Messenger như bình thường. Nhưng hãy tạo thêm 1 facebook nữa và đăng nhập Messenger bằng facebook đó. Và rồi các bạn vào trang facebook đó khóa tài khoản lại.
Như vậy, sẽ chẳng ai có thể tìm thấy bạn và chat chit gửi tin nhắn spam quảng cáo cho bạn.
Việc còn lại bạn vô tư online facebook của chính mình và chat chit trên chính facebook đó mà không cần thông qua Messenger Facebook.
Còn cái Messenger với cái nick đã khóa cứ mặc xác nó.
Chúc các bạn vui với việc chat chit thoải mái trên facebook mà không sợ bị phiền muộn với các tin spam quảng cáo của Messenger facebook.

• Like
Reactions: Viet Huong
Khóa học Quản trị dòng tiền
ptnthuy93

ptnthuy93

Cao cấp
17/9/15
359
31
28
31
tại sao facebook lại sinh ra cái phần mềm messager đấy chứ