virut W32 DakNongC.Worm

• Thread starter Quangteo
  • Ngày gửi
Quangteo

Quangteo

tình - tiền - tù - tội
10/10/04
180
1
18
TPHCM
có phầm mềm nào có thể diệt hoàn toàn con virut này không?mọi người giúp mình với. BKAV và AVG 7.5 có thể diệt nó, nhưng diệt xong thì nó lại xuất hiện. mình diệt trên Cmos rồi, nhưgn vẫn không hết. làm sao bây giờ. mọi người giúp mình với
cảm ơn mọi người rất nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

sdc

Guest
30/3/07
76
1
0
39
HồChíMinhCity
Con vius này lạ nha ... lần đầu thấy đó ...
mà lại có tên việt nam nữa chứ , chắc là do ông nào ở Daknong viết ra rồi ...
Nhưng bạn cho biết con Virus đó nó tác hại ở chỗ nào đi , hay bạn thử upload 1 file có virus lên thử , cho đường link luôn , mình tải về xem thử nha bạn ... ( bạn copy nó vào đĩa mềm , đem ra tiệm mà upload ... )
Chứ Bkav mà diệt kô đc thì khó có chương trình nào diệt đc nó hoàn toàn ...vì đây là con Virus made in VN ...

namkt

namkt

Trung cấp
13/9/06
154
0
16
hanoi
Die con virus này...

Virus này khi lây sẽ tạo trong thư mục một file.exe có tên giống hệt tên thư mục nhưng với biểu tượng thư mục sẽ làm người sử dụng nhầm lẫn mà kích hoạt nó nhưng có đỉêm chú ý là: Size của con virus này không đổi->chết nè.
Virus này có thể diệt một cách đơn giản ko mất tiền:
+Bạn hãy ghi nhớ size con virus bằng cách click chuột phải lên nó và chọn properties
+Khời động máy tính từ CD boot và có chường trình quản lý file (như NC chẳng hạn)
+Dùng công cụ tìm kiếm file với nội dung ô cần tìm là: *.exe và ô size nhập số size của con virus vào, khi nào tìm xong thì bạn có thể giết từng đứa một hoặc giết hàng loạt nếu bạn có máu sát thủ.
Good luck!
(Bạn có thể sử dụng cách này với mọi dòng họ Virus Daknong)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA