Mua cát, đá, sỏi thì chứng từ là gì?

• Thread starter ketoanthattinh
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
K

ketoanthattinh

Cao cấp
8/12/05
282
4
18
Mơ về nơi xa lém!
Cả nhà giúp em cái này với!
Công ty em làm xây dựng ở các tỉnh xa! các đội thi công mua vật tư (cát, đá, sỏi ...) của cá nhân hoặc của các xã. Em đang xoát lại các chứng từ mua hàng này từ năm 2002. Chứng từ gốc của các nghiệp vụ này là Giấy mua vật tư (dùng cho đất, đá, cát, sỏi theo bảng kê số 4).
Em không biết khi quyết toán thuế chừng từ này có hợp lệ không?
Anh chị có thể chỉ giúp em văn bản nào quy định về loại chứng từ này không ạ?
Cám ơn anh chị nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Cả nhà giúp em cái này với!
Công ty em làm xây dựng ở các tỉnh xa! các đội thi công mua vật tư (cát, đá, sỏi ...) của cá nhân hoặc của các xã. Em đang xoát lại các chứng từ mua hàng này từ năm 2002. Chứng từ gốc của các nghiệp vụ này là Giấy mua vật tư (dùng cho đất, đá, cát, sỏi theo bảng kê số 4).
Em không biết khi quyết toán thuế chừng từ này có hợp lệ không?
Anh chị có thể chỉ giúp em văn bản nào quy định về loại chứng từ này không ạ?
Cám ơn anh chị nhiều!
Bảng kê 04/GTGT dùng cho mua đá, cát, sỏi... là hợp lý. Bạn xem tai TT 120/2003/TT-BTC

N

nhung phạm

Guest
12/3/06
22
0
0
43
Vũng tàu
trời,, bác này trả lời như vậy em xin chịu,, vì giả sử có người đã quên mất TT 120 rồi sao?? các bác có thể gởi lại cho em về TT 120 có hiệu lục mới nhất đang được áp dụng không ??? cám ơn các bác nhiều

Tran Thao Cuc

Tran Thao Cuc

Guest
15/8/06
76
0
0
Sai Gon
trời,, bác này trả lời như vậy em xin chịu,, vì giả sử có người đã quên mất TT 120 rồi sao?? các bác có thể gởi lại cho em về TT 120 có hiệu lục mới nhất đang được áp dụng không ??? cám ơn các bác nhiều
Bạn có thể vào thư viện để xem TT120.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Theo TT 128/2003/TT-BTC hướng dẫn thì gần gũi hơn đó.Theo TT 120 thì thời điểm đó có hóa đơn thu mua hàng NLTHS, đối với thời điểm bi giờ có lẽ nên dùng TT 128 theo mình nghĩ hay hơn đó.
Trường hợp cơ sở kinh doanh mua sản phẩm làm bằng mây, tre, cói, dừa, cọ… của người nông dân trực tiếp làm ra; mua sản phẩm thủ công mỹ nghệ của các nghệ nhân không kinh doanh; mua đất, đá, cát, sỏi của người dân tự khai thác; mua phế liệu của người trực tiếp thu nhặt và một số dịch vụ của cá nhân không kinh doanh, không có hoá đơn, chứng từ theo chế độ quy định thì được lập bảng kê trên cơ sở chứng từ thanh toán của người bán hàng hoá, cung cấp dịch vụ (mẫu số 01/TNDN kèm theo Thông tư này). Giám đốc doanh nghiệp duyệt chi theo bảng kê và chịu trách nhiệm trước pháp luật về tính chính xác, trung thực của bảng kê.

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
OKie, nhưng theo mình nghĩ dùng 128 thì nó vẫn gần hơn 120. Đàng nảo thì cũng phải chui vào 04 cả thui.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA