xuất hoá đơn đầu ra trước khi có hoá đơn đầu vào

• Thread starter hoaboconganhvuanh
  • Ngày gửi
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
tại vì e tháy bên thuês người ta chỉ căn cứ vào chứng từ tức là hóa đơn chứ phần PXk của bên bán hay PNK của bên mua thì họ vẫn loại ra hết, quý 3 cty e bị gọi lên ktra rồi mà lại dính trường hợp hóa đơn đầu ra xuất trước khi ó hóa đơn đầu vào thế này thì căng lắm

Bạn cần phân biệt: Chứng từ HT Kế toán với Chứng từ để quyết toán Thuế. Cán bộ Thuế cũng hiểu điều đó.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoaboconganhvuanh

Cao cấp
8/7/15
243
11
18
31
Bạn cần phân biệt: Chứng từ HT Kế toán với Chứng từ để quyết toán Thuế. Cán bộ Thuế cũng hiểu điều đó.[/QUOTE
thế bây giờ thì em nên giải quyết trường hợp này như thế nào ạ

H

H Như

Guest
29/3/16
2
0
1
34
Công ty e đang chuẩn bị làm báo cáo thuế quý 3, công ty em xuất hoá đơn cho khách ngày 30.31/08 nhưng đến ngày hôm nay mới nhận được hoá đơn đầu vào là 01/10
Vậy giờ e phải làm thế nào để được khấu trừ thuế ạ
Mặt hàng bên e là sơn (2 hoá đơn dưới 20trđ)
Cho e hỏi trong trường hợp này thì có phải em liên lạc với bên bán kia yêu cầu làm cái hợp đồng có ghi điều khoản là "sau khi thanh toán đủ sẽ xuất hoá đơn GTGT" và viết thêm PXK của ngày 30.31/08 cho bên cty e
em làm như thế liệu có được khấu trừ VAT không ạ?
Công ty e đang chuẩn bị làm báo cáo thuế quý 3, công ty em xuất hoá đơn cho khách ngày 30.31/08 nhưng đến ngày hôm nay mới nhận được hoá đơn đầu vào là 01/10
Cho e hỏi trong trường hợp này thì có phải em liên lạc với bên bán kia yêu cầu làm cái hợp đồng có ghi điều khoản là "sau khi thanh toán đủ sẽ xuất hoá đơn GTGT" và viết thêm PXK của ngày 30.31/08 cho bên cty e

H

H Như

Guest
29/3/16
2
0
1
34
Bạn hoaboconganh ơi trường hợp đó bạn giải quyết ok chưa.m cũng đang gặp vde đó. Mong bạn trả lời mình với.

D

Dương Hà Hải

Sơ cấp
25/7/18
1
0
1
29
Công ty bạn xài phần mềm kt gì vậy. Nếu xài phần mềm kt để xuất hóa đơn thì ko tồn hàng trong kho bạn đâu lập đc hóa đơn đâu mà xuất cho khách. Ko có đầu vô mà bạn xuất đầu ra như vậy là không hợp lệ rồi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA