Tính lương # Bảng thanh toán

• Thread starter PhilongXPCT
  • Ngày gửi
P

PhilongXPCT

Guest
31/1/07
12
1
0
39
CAN THO
Các bạn ơi cho mình hỏi bảng tính lương (thưởng) và bảng thanh toán lương (thưởng) có giống nhau ko? :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Thangtaidau

Guest
10/4/07
8
0
0
HCM
chúng gần giống bạn a có điều bảng tính lươg nó chi tiết hơn bao gồm cả cột ngày công, phụ cấp, đơ giá gày công....còn bảng thanh toán thì đề người nhận lương ký nhận thôi

P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN
Ở Cty mình làm 2 bảng đó là một .

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
Hi hi ở thời đại này lại còn có bảng tính lương và bảng thanh toán lương à. Chắc các bạn ở Cty NN quá hi hi .

N

Nguyen Ba Toan

Guest
OK, đúng vậy và gọi là Bảng lương tổng hợp

Có khi nhẫn để yêu th­ương
Có khi nhẫn để liệu đường lo toan
Có khi nhẫn để vẹn toàn
Có khi nhẫn để chớ tàn hại nhau
Tuổi trẻ chúng ta nên học chữ nhẫn này.

H

huongly

Guest
8/2/07
14
0
0
38
TP.HCM
Mình gửi cho bạn các biểu mẫu rồi đấy. Ban check mail xem thu có chưa nhé. Mình còn mẫu C46 nua nhung chưa gửi dc vì bị virus hom khác mình gửi cho nhé

L

letien081

Guest
Tk ban nhieu nhieu. May cai form nay rac roi qua, doc form bac huongly gui cho ma hong hieu gi ca (chac do dau oc thieu anh sang :))) .

Neu cty TNHH moi bat dau tham gia BHXH thi can lam nhung thu tuc gi? cac pac giup iem voi! Xin cam on!

So BHXH cua minh thi co roi, chuyen tu cty cu qua ben nay chac chi can bao tang va chuyen so ve thoi phai khong?

Z

Zuzi

Guest
27/3/07
10
0
0
Hà Nội
Tk ban nhieu nhieu. May cai form nay rac roi qua, doc form bac huongly gui cho ma hong hieu gi ca (chac do dau oc thieu anh sang :))) .

Neu cty TNHH moi bat dau tham gia BHXH thi can lam nhung thu tuc gi? cac pac giup iem voi! Xin cam on!

So BHXH cua minh thi co roi, chuyen tu cty cu qua ben nay chac chi can bao tang va chuyen so ve thoi phai khong?
Bạn ở HN hay TP. HCM.
Việc này rất đơn giản. Bạn lên BHXH thành phố hỏi thủ tục (vì mỗi nơi 1 khác, và mỗi lúc cũng 1 khác) nhưng chủ yếu bạn phải chuẩn bị cái CV xin đăng ký nộp BHXH, BHYT, nếu đã thành lập lâu rồi giờ mới làm thủ tục thì phải có thêm cái CV xin đóng BHXH và BHYT của tg từ lúc thành lập đến nay, bạn chuẩn bị thêm cái C45, C47 (nhớ xin cái danh mục các BV để ghi vào cột đăng ký nơi khám chữa bệnh ban đầu... ) Không lằng nhằng đâu, làm 1 lần là quen ngay.
2 việc bạn hỏi khác nhau chút xíu. Việc thứ 2 là làm sổ thì thông thường bạn phải đóng BH từ 3 - 6 tháng hãy làm sổ và việc làm sổ này cũng mất tg đấy. Nhân tiện xin họ luôn cái mẫu tờ khai, đơn xin cấp phôi, danh sách người được cấp sổ ....
Chúc bạn may mắn,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA