Cổ phần hoá công ty! Help me.

• Thread starter hunter81
  • Ngày gửi
H

hunter81

Guest
28/3/07
42
0
0
42
Vũng tàu
Công ty tui là công ty liên doanh 70% vốn nước ngoài, 30% vốn nhà nước. bây giờ đang có ý định cổ phần hoá 100%, bạn nào giúp tui tìm các văn bản pháp lý, rồi các lợi thế, khó khăn nói chung để tư vấn cho sếp ( nếu bị hỏi) . Em lo quá, help em với kác pác! thanks nhiều nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN
Mình chỉ biết các văn bản liên quan tới CPH doanh nghiệp nhà nước thôi. Không biết có văn bản riêng cho lọai hình doanh nghiệp khác không nữa...

H

hunter81

Guest
28/3/07
42
0
0
42
Vũng tàu
Pear59: Mình chỉ biết các văn bản liên quan tới CPH doanh nghiệp nhà nước thôi. Không biết có văn bản riêng cho lọai hình doanh nghiệp khác không nữa...

Vậy gửi link hay mail cho mình đi. thanks! Phamngoctu81@yahoo.com

X

XuanDuc

Cao cấp
2/9/04
254
0
16
53
Bình Dương
Đối với liên doanh, muốn cổ phần phải thông qua hội đồng quản trị, BKS, và phải theo điều lệ công ty, CPH vốn nhà nước hiện nay vẫn áp dụng nghị định 187, thông tư 126. Để chắc ăn, Cty nên thuê tư vấn làm hộ.

H

hunter81

Guest
28/3/07
42
0
0
42
Vũng tàu
thanks Xuân Đức
Bạn nào có kinh nghiệm trong cổ phần hoá Công ty làm ơn chỉ cho tui với! Help me. Tui chưa biết gì cả, có ai khai sáng cho tui ko?

K

kingcpt

Guest
17/4/07
35
0
0
Tp.HCM
www.amathuot.com
Bạn xem Thông tư và nghị định như bạn Xuan Duc nêu là đúng rồi trong đó có các bước về cổ phần hóa, bạn có thể down từ trang của BTC (http://www.mof.gov.vn/Default.aspx?tabid=391), ngoài ra bạn cần tìm hiểu thêm nghị định 41, nghị định 155 thông tư 19 về giải quyết chế độ tài chính cho NLĐ. Quá trình CPH có các bước Quan trọng
1, Thẩm định GTDN, xác định vốn NN tại doanh nghiệp
2, Công bố GTDN
3, Lập và duyệt PA CP
4, Đấu giá CP
...
Nói chung bạn nên chọn và thuê đơn vị tư vấn cho trong suốt quá trình CPH,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA