Làm sao để tách thành 2 công trình

Thảo luận trong 'QĐ 15 - Chế độ kế toán DN' bắt đầu bởi nhorung, 14 Tháng tư 2007.

1,620 lượt xem

1. nhorung

nhorung Thành viên thân thiết

Cty em làm về thiết kế và thi công XD. Vừa qua bên em đã mua NVL về để sx và thi công nhưng khi xuất hoá đơn thì bên bán hàng ko xuất riêng theo từng công trình và lại xuất gộp cả 2 công trình trên 1 hoá đơn
    mà đối với xD thì các chi phí phải tập hợp cho từng công trình 1 em chẳng biết làm thế nào. Có ai biết vấn đề này nên thế nào ko? giúp em với

2. levy

levy Guest

Nếu như thế thì bạn phải dựa vào Bảng Dự Toán của Từng công trình rồi tách nguyên vật liệu nhé.

3. nhorung

Có nghĩa là bắt buộc phải tách chi phi cho từng công trình một hả Levy. Có văn bản nào quay định khôg levy. Vì bây giờ tách chi phí cho từng công trình là rất khó. Các bác nào có cách nào hơn không?

4. levy

levy Guest

Đối với xây dựng là phải thế. Tách từng công trình, từng hạng mục. Em nên ra nhà sách mua cuón sách kế toán về Xây Dưng công trình em nhé.

5. levy

levy Guest

Nếu không tách được chi phí thì làm sao bạn tập hợp giá vốn cho từng công trình được.Bạn mượn Bảng dự toán của công trình xem đi và sẽ tách ra đươc thôi mà. Trong đó ghi rõ là Sắt thép, cát sỏi , xà gồ....dành cho công trình đó là bao nhiêu ngay thôi.

6. nhorung

Cảm ơn Levy nhiều lắm.