Điều chỉnh giảm doanh thu có xuất hóa đơn và kê khai ntn?

• Thread starter lalala
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

lalala

Guest
22/2/06
10
0
0
53
hanoi
Tiện đây mình xin hỏi các bạn vấn đề của công ty mình, bạn nào rành vấn đề này xin chỉ giáo giúp mình với. Công ty mình có một khoản liên quan đến doanh thu đã được viết hóa đơn 2006, hạch toán 2006 rồi, sau đó năm 2007 phát sinh vấn đề liên quan đến điều chỉnh giảm khoản thu năm 2006 này. Mình xin hỏi có phải viết lại hóa đơn không, nếu phải viết lại thì viết như thế nào, thủ tục kê khai thuế ra sao. Giúp mình với. Cám ơn các bạn nhiều!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Tiện đây mình xin hỏi các bạn vấn đề của công ty mình, bạn nào rành vấn đề này xin chỉ giáo giúp mình với. Công ty mình có một khoản liên quan đến doanh thu đã được viết hóa đơn 2006, hạch toán 2006 rồi, sau đó năm 2007 phát sinh vấn đề liên quan đến điều chỉnh giảm khoản thu năm 2006 này. Mình xin hỏi có phải viết lại hóa đơn không, nếu phải viết lại thì viết như thế nào, thủ tục kê khai thuế ra sao. Giúp mình với. Cám ơn các bạn nhiều!!!
Bạn không được viết lại hóa đơn.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Lý do bạn điều chỉnh giảm khoản thu là như thế nào? Nếu giảm khoản phải thu vì có sự điều chỉnh giảm doanh thu thì bạn có thể viết hóa đơn bổ sung cho việc điều chỉnh này.

Hóa đơn điều chỉnh sẽ được kê khai điều chỉnh trên Tờ khai thuế GTGT, kèm theo Bảng giải trình hoặc kê khai số âm trên Bảng kê bán ra.

lalala nói:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA