Thay đổi số CMND khi đã có MST cá nhân

• Thread starter inhaha
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Việc ng bên bạn nhận lg từ DN của bên bạn, mà DN bên bạn chịu sự quản lý của CQT thuế Hà Nội, bạn mang giấy chứng nhận ĐKT ra + mẫu 08-MST nộp mà bên thuế HN vẫn y/c phải thay đổi ở HCM thì mình cũng chịu rồi. Vì thông tin ng đăng ký thuế đã có trong dữ liệu thông tin quốc gia, đc cấp mst h mà việc thay đổi y/c vào HCM thì bó tay.

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: khanhphuongneu
A

anh100391

Guest
10/11/11
2
0
1
33
Hà Nội
cơ quan mình đang có trường hợp là 1 người có 2 cmt 2 mã sô thuế. 1 MST ở chi cục thuế Ba đình cấp năm 2009 theo CMT cũ, 1 MST ở cục thuế hà nội theo CMT mới cấp năm 2010 đều do đơn vị cũ của họ đăng ký MST. nhưng năm 2015 họ chuyển sang đơn vị mình thì khi đăng ký giảm trừ gia cảnh thì hoj đưa cho mình CMT cũ và MST cũ, còn CMT mới đưa mình để báo tăng bên BHXH. Mà theo quy đinh thì 1 người chỉ đc phép có 1MST, trường hợp này thì phải giải quyết sao hả các b

C

conhocngocnghech85

Guest
24/3/16
1
0
1
38
Hello cả nhà. Bên em cũng đang gặp phải trường hợp này nè. Công ty em có 2 người đều thay đổi CMT nên cần thông báo lên Thuế nhưng không biết khai vào mẫu 08 như thế nào? Bác nào kê khai rồi thì cho e xin cái mẫu được không ạ?

Tứ Phong

Tứ Phong

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/12/08
355
126
43
TP.HCM
Hello cả nhà. Bên em cũng đang gặp phải trường hợp này nè. Công ty em có 2 người đều thay đổi CMT nên cần thông báo lên Thuế nhưng không biết khai vào mẫu 08 như thế nào? Bác nào kê khai rồi thì cho e xin cái mẫu được không ạ?
TT 156 có mẫu 08.

N

nganxang

Cao cấp
3/6/15
303
16
18
30
Gò Vấp, TPHCM
anh/chị cho em hỏi nhân viên vào làm từ đầu năm mà bây giờ mình mới đăng kí mã số thuế cá nhân có sao k ạ?

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
anh/chị cho em hỏi nhân viên vào làm từ đầu năm mà bây giờ mình mới đăng kí mã số thuế cá nhân có sao k ạ?
Bình thường bạn nhé, miễn đến cuối năm có mã số thuế quyết toán

• Like
Reactions: nganxang
Đ

ĐT Dung

Sơ cấp
9/4/20
3
0
1
Cho em hỏi người lao động thay đổi thông tin chứng mình nhân dân sang thẻ căn cước công dân được 2 tháng mà chưa kịp làm mẫu 08-MST thay đổi thông tin lên cơ quan thuế thì có bị phạt gì không ạ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA