Giải thể công ty cũ thành lập công ty mới

• Thread starter ngoc_290493
  • Ngày gửi
N

ngoc_290493

Guest
9/10/15
6
0
1
31
Em chào cả nhà!
Em đang có 1 vấn đề cần sự giúp đỡ của các a c e. Mong mọi người giúp đỡ.
Chẳng là thế này ạh. Công ty em được thành lập từ năm 2013, lúc trước là công ty cổ phần vừa đây mới đổi sang cty tnhh. Kế toán cũ chuyên môn nghiệp vụ ko cao lắm cho nên sổ sách chứng từ khá là lộn xộn và nộp kê khai chậm trễ. theo e biết thì tình hình này công ty e phải nộp phạt trên dưới 50tr. thế nên sếp em đang bắt nghiên cứu phương án giải thể công ty và lập công ty mới được ko ạ. Kế toán cũ thì mãi ko chịu làm, giờ lại đang nghỉ thai sản. Em thì lại mới làm nên cũng đang chưa biết làm thế nào. híc...
Mong a c e hiến kế giúp em với ah.
Em cám ơn mọi người!

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

KT không chuyên

Cao cấp
5/9/15
427
138
43
36
muốn giải thể bạn phải hoàn thành hết nghĩa vụ với khách hàng, với CQ Thuế mới được phép giải thể.

C

cattax

tuvanthuecat@gmail.com
24/11/15
22
4
3
44
Em chào cả nhà!
Em đang có 1 vấn đề cần sự giúp đỡ của các a c e. Mong mọi người giúp đỡ.
Chẳng là thế này ạh. Công ty em được thành lập từ năm 2013, lúc trước là công ty cổ phần vừa đây mới đổi sang cty tnhh. Kế toán cũ chuyên môn nghiệp vụ ko cao lắm cho nên sổ sách chứng từ khá là lộn xộn và nộp kê khai chậm trễ. theo e biết thì tình hình này công ty e phải nộp phạt trên dưới 50tr. thế nên sếp em đang bắt nghiên cứu phương án giải thể công ty và lập công ty mới được ko ạ. Kế toán cũ thì mãi ko chịu làm, giờ lại đang nghỉ thai sản. Em thì lại mới làm nên cũng đang chưa biết làm thế nào. híc...
Mong a c e hiến kế giúp em với ah.
Em cám ơn mọi người!

hi em, không biết bên em làm về lĩnh vực gì, phát sinh hàng năm có nhiều không, nếu có thể, anh sẽ vào soát xét lại cho em về chính sách thuế để xem mức độ sai phạm đến đâu, nếu có thể mình sẽ nộp lại báo cáo tài chính cho các năm. Chứ giải thể thì em cũng phải quyết toán thuế, hơn nữa cty đã thành lập ra thì không nên bỏ trừ khi bắt buộc...

thân./

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA