giảm thuế TNDN

• Thread starter HoàngThanhThảo
  • Ngày gửi
H

HoàngThanhThảo

Guest
16/4/07
116
0
0
Tp Hồ Chí Minh
Công ty em mới thành lập, kinh doanh về lĩnh vực phần mềm thuộc diện được miẽn giảm thuế TNDN(?). Vậy em phải làm công văn gửi lên Cục thuế quận phải không ạ? hay phải làm thủ tục hồ sơ gì ạ? giúp em với bà con ơi :drummer:

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

Anh Truc

Guest
22/3/06
3
0
0
86 Nguyen Hue - Hue
Chao ban,
Bửa nay đã có luật mới rồi.Bạn cứ việc giảm thuế TNDN theo như diện được miễn giảm, DN tự xác định năm được miễm giảm phù hợp theo địa bàn.v.v.Không cần phải nộp công văn cũng như thủ tục hồ sơ gì nữa cả.
Chuc ban vui

L

levy

Guest
Chao ban,
Bửa nay đã có luật mới rồi.Bạn cứ việc giảm thuế TNDN theo như diện được miễn giảm, DN tự xác định năm được miễm giảm phù hợp theo địa bàn.v.v.Không cần phải nộp công văn cũng như thủ tục hồ sơ gì nữa cả.
Chuc ban vui

Những công ty hoạt động về Phần Mềm thành lập từ năm 2006 sẽ không còn được miễn thuế TNDN nữa bạn ạ.

H

HoàngThanhThảo

Guest
16/4/07
116
0
0
Tp Hồ Chí Minh
cám ơn các anh chị đã có câu trả lời giúp em. Em xin được hỏi thêm, vậy phần thuế TNDN ước tính mà Công ty đã nộp thì sao, mình có cần làm công văn để sau này được khấu trừ khi hết thời hạn được miễn giảm thuế TNDN hay không?cả Em và sếp đều không rõ và chưa có kinh nghiệm về vấn đề này, sếp cứ thắc mắc : mình đọc thông tư rồi tự áp dụng mà không cần một giấy tờ công văn nào thì sau này thuế hoạch hụe mình thì sao? giúp em nhé

H

HoàngThanhThảo

Guest
16/4/07
116
0
0
Tp Hồ Chí Minh
cám ơn các anh chị đã có câu trả lời giúp em. Em xin được hỏi thêm, vậy phần thuế TNDN ước tính mà Công ty đã nộp thì sao, mình có cần làm công văn để sau này được khấu trừ khi hết thời hạn được miễn giảm thuế TNDN hay không?cả Em và sếp đều không rõ và chưa có kinh nghiệm về vấn đề này, sếp cứ thắc mắc : mình đọc thông tư rồi tự áp dụng mà không cần một giấy tờ công văn nào thì sau này thuế có hoạch hụe mình không? giúp em một vài thông tư mới ban hành có liên quan với nhé! :wall:

H

HoàngThanhThảo

Guest
16/4/07
116
0
0
Tp Hồ Chí Minh
anh chị ơi, NĐ 108/2006 phần A,mục I, điểm 7 có nói DN sản xuất phần mềm được ưu đãi mà! trong giấy phép kinh doanh của cty em cũng có đăng ký là "sản xuất", mà lại mới thành lập thì mình đủ điều kiện để được miễn giảm phải ko ạ?

L

levy

Guest
anh chị ơi, NĐ 108/2006 phần A,mục I, điểm 7 có nói DN sản xuất phần mềm được ưu đãi mà! trong giấy phép kinh doanh của cty em cũng có đăng ký là "sản xuất", mà lại mới thành lập thì mình đủ điều kiện để được miễn giảm phải ko ạ?

em ơi doanh nghiệp phần mềm em phải đọc thêm thông tư 123 nhé.

N

ngoctrang80

Guest
23/8/06
335
1
0
TPHCM
Mình chốt lại vấn đề này nhé: DN phần mềm chỉ được ưu đãi thuế TNDN theo TT 123 nếu thành lập trước ngày 1/1/06, còn DN nào thành lập sau ngày 1/1/06 thì không được miễn thuế theo TT 123 nữa mà việc miễn giảm được quy định theo TT 128 (năm 2003).

Sửa lần cuối:
H

HoàngThanhThảo

Guest
16/4/07
116
0
0
Tp Hồ Chí Minh
thông tư 123/2004/TT-BTC nói rất rõ về trường hợp cty phần mềm mới thành lập nhưng không còn áp dụng nữa. Em rối quá.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA