Chứng từ thanh toán

• Thread starter Hiền152708
  • Ngày gửi
H

Hiền152708

Guest
12/11/15
61
2
8
29
Anh chị cho em hỏi với, em có 2 vấn đề ạ:
1: công ty em thanh toán qua internet banking thì chứng từ thanh toán là gì ạ??
2: Hợp đồng thuê văn phòng của cty em bị sai mất địa chỉ (do a sếp cung cấp sai cho bên kia) nên hóa đơn họ viết cho bên e căn cứ vào hợp đồng nên cũng sai, giờ họ bảo bên em phải làm công văn gì đó gửi bên họ rồi họ mới căn cứ vào đó đ viết biên bản điều chỉnh cho bên em, em mới vào nghề không biết công văn đó là như nào ạ, có anh chị nào từng trải giúp em với.
Em cảm ơn ạ!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Hiền152708

Guest
12/11/15
61
2
8
29
Có ai biết không, trả lời giúp em với :((

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Có ai biết không, trả lời giúp em với :((
TT qua internet thì bạn ra ngân hàng lấy chứng từ.
Còn công văn kia bạn tự chế ra.
Nội dung là căn cứ vào hợp đồng kia, địa chỉ bị sai. Cty đã xuất hóa đơn theo đia chỉ sai. Nay làm cv đề nghị quý đại ca làm biên bản điều chỉnh nội dung địa chỉ trên hóa đơn giúp đệ.
Vậy thôi bạn!

H

Hiền152708

Guest
12/11/15
61
2
8
29
:) em có search trên mạng thì được biết là phải làm phụ lục điều chỉnh hợp đồng chứ ko phải công văn ạ, mà phụ lục thì là bên cung cấp lập đúng ko ạ????

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
:) em có search trên mạng thì được biết là phải làm phụ lục điều chỉnh hợp đồng chứ ko phải công văn ạ, mà phụ lục thì là bên cung cấp lập đúng ko ạ????
Phụ lục là giải quyết phần hợp đồng.
Ng ta đang nói đến hóa đơn.

H

Hiền152708

Guest
12/11/15
61
2
8
29
ý bên kia là bây giờ họ muốn mình làm công văn gì đó để sửa hợp đồng sau đó họ mới căn cứ vào đó lập biên bản điều chỉnh hóa đơn cho bên mình, vậy bây giờ là giải quyết phần hợp đồng trước đúng ko ạ??

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
ý bên kia là bây giờ họ muốn mình làm công văn gì đó để sửa hợp đồng sau đó họ mới căn cứ vào đó lập biên bản điều chỉnh hóa đơn cho bên mình, vậy bây giờ là giải quyết phần hợp đồng trước đúng ko ạ??
Chính xác!

• Like
Reactions: Hiền152708
H

Hiền152708

Guest
12/11/15
61
2
8
29
em cảm ơn ạ!!!!

Chitoqt

Chitoqt

Cao cấp
15/10/15
243
19
18
.

Sửa lần cuối:
H

Hiền152708

Guest
12/11/15
61
2
8
29
Nhằm tạo tính chính xác của hợp đồng và tạo điều kiện cho công tác kế toán, hiện nay thông tin về tên và địa chỉ của bên B (Khách thuê) trong hợp đồng chưa được chính xác dẫn đến hóa đơn GTGT do bên A (Chủ nhà) xuất cho bên B bị sai thông tin. Nay Công ty TNHH Du lịch và Dịch vụ Viet Fly làm công văn này đề nghị được sửa thông tin về tên và địa chỉ trong hợp đồng theo như phụ lục kèm theo hợp đồng.
Vậy Công ty TNHH Du lịch và Dịch vụ Viet Fly kính đề nghị Ban Giám đốc quý công ty xem xét và quan tâm giải quyết, giúp đỡ.
A/c #Kin7 cho e hỏi, e viết như này dc ko ạ

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Nhằm tạo tính chính xác của hợp đồng và tạo điều kiện cho công tác kế toán, hiện nay thông tin về tên và địa chỉ của bên B (Khách thuê) trong hợp đồng chưa được chính xác dẫn đến hóa đơn GTGT do bên A (Chủ nhà) xuất cho bên B bị sai thông tin. Nay Công ty TNHH Du lịch và Dịch vụ Viet Fly làm công văn này đề nghị được sửa thông tin về tên và địa chỉ trong hợp đồng theo như phụ lục kèm theo hợp đồng.
Vậy Công ty TNHH Du lịch và Dịch vụ Viet Fly kính đề nghị Ban Giám đốc quý công ty xem xét và quan tâm giải quyết, giúp đỡ.
A/c #Kin7 cho e hỏi, e viết như này dc ko ạ
Sao nghe kỳ kỳ vậy.
Bỏ đoạn nhằm tạo tính chính xác đi.
Ngắn gọn, xúc tích, đi thẳng vào vấn đề.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA