Mỗi tuần một chuyên đề

Hàng điện tử cũ làm sao để xuất hóa đơn VAT...

• Thread starter anhtrietkb
  • Ngày gửi
A

anhtrietkb

Guest
16/12/15
3
0
1
44
Trước tiên xin cảm ơn quý bạn đã vào đọc và hướng dẫn.

Tình hình là Cty bên mình chuyên thu mua lại các mặt hàng laptop đã qua sử dụng hoặc hư hỏng để sửa chữa rồi bán ra đa phần người bán là cá nhân nên không thể có hóa đơn đầu vào hợp lệ. Nhưng khi giao sĩ lại cho các Cty khác thì họ lại đòi phải xuất được VAT cho họ.

Vậy giải pháp ở đây mình phải làm sao để xuất được VAT trong trường hợp này vì thật sự bên mình đang rất đau đầu về vấn đề này rất cần sự tư vấn và trợ giúp từ cộng đồng.

Chân thành cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Theo hướng dẫn tại thông tư 78 về thuế TNDN thì công ty bạn có thể lập bảng kê 01/TNDN

Và khi bán bạn xuất hóa đơn bình thường :)

Đính kèm

• Mau_So_01-TNDN.doc
    26.5 KB · Lượt xem: 13,961
A

anhtrietkb

Guest
16/12/15
3
0
1
44
Cho mình hỏi thêm là 1 số mặt hàng như máy chủ đã qua sử dụng, bên thuế lại liệt vào danh sách không được đồ gia dụng nên không sử dụng được cho cái mẫu số 01 này... thì phải làm sao ạ

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Cho mình hỏi thêm là 1 số mặt hàng như máy chủ đã qua sử dụng, bên thuế lại liệt vào danh sách không được đồ gia dụng nên không sử dụng được cho cái mẫu số 01 này... thì phải làm sao ạ
Bạn có thể nói cụ thể hơn là bên thuế nói như thế nào? nói miệng hay văn bản? Hay ý bạn muốn nói thuế cho rằng hộ cá thể, cá nhân không sử dụng máy chủ nên không có để bán :)

A

anhtrietkb

Guest
16/12/15
3
0
1
44
chào bạn, bên thuế nói là các mặt hàng này không thuộc hàng nội địa mà nó là hàng nhập khẩu nên không được liệt vào hàng trôi nổi nên không thể làm theo bảng khai 01, mà chỉ có thể chuyển sang dạng "cá thể khoán" để xem như là hàng trôi nỗi...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA