Hóa đơn đầu vào/ra vé máy bay

• Thread starter Hiền152708
  • Ngày gửi
H

Hiền152708

Guest
12/11/15
61
2
8
29
anh chị cho em hỏi, đối với những hóa đơn đầu vào vé máy bay VAT bên e xuất cho khách lẻ nên ko có hóa đơn chứng từ gì cả thì những hóa đơn đầu vào đấy có dc khấu trừ ko ạ??? Vậy thì cuối kỳ sẽ có khoản chênh lệch nhiều về đầu ra/vào, em phải xử lý như nào ạ??

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuyvietduong

Cao cấp
27/5/15
251
44
28
bạn làm 1 bảng ke dành cho khách lẻ và hạch toán bình thường

H

Hiền152708

Guest
12/11/15
61
2
8
29
khách lẻ không xuất hóa đơn nên khi hạch toán cũng không có thuế đầu ra đúng ko ạ?

T

thuyvietduong

Cao cấp
27/5/15
251
44
28
khách lẻ không xuất hóa đơn nên khi hạch toán cũng không có thuế đầu ra đúng ko ạ?
Co chu ban, bang ke do ban liet ke cac khach khong lay hoa don hoac co the viet chung chung BK ban hang ngay bao nhieu do va ghi nhu hoa don binh thuong, thue binh thuong
Chi khac cai la khong co ma so thue va dia chi cu the

D

dinhxuanquynh

Sơ cấp
17/3/11
15
1
3
36
Nam Định
Bạn lập 1 bảng kể tổng hợp khách lẻ không lấy hóa đơn và xuất hóa đơn cho bảng kê này nhé. sau đó kẹp bảng kê này lại chung với tờ hóa đơn

H

Hiền152708

Guest
12/11/15
61
2
8
29
vậy không có mst vs địa chỉ cụ thể thì cuối kì mình kê khai hạch toán thuế kiểu gì ạ

H

Hiền152708

Guest
12/11/15
61
2
8
29
e mới làm nên chưa quản lý về vé, các hóa đơn đầu vào thì a sếp in hóa đơn điện tử của bên hàng không rồi đưa e, khi nào có khách yêu cầu viết hóa đơn thì bên e mới viết thôi, vậy nên thông tin của khách lẻ e không có, giờ thống kê e thấy đầu vào thì nhiều mà xuất ra thì ít nên e mới hoang mang ạ, giờ e phải lập bảng thống kê các vé xuất cho khách lẻ ạ, mà thông tin khách lẻ bây giờ ko có thì mình tự thiên biến vạn hóa ah, vì e nghĩ thuế sẽ ko thể kiểm tra các khách lẻ dc

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
Co chu ban, bang ke do ban liet ke cac khach khong lay hoa don hoac co the viet chung chung BK ban hang ngay bao nhieu do va ghi nhu hoa don binh thuong, thue binh thuong
Chi khac cai la khong co ma so thue va dia chi cu the
Đề nghị dùng tiếng Việt co dấu khi tham gia Diễn đàn WKT nhé, bạn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA