Cách ghi thuế trên giấy nộp tiền vào NSNN bằng tiền mặt

• Thread starter ladydinh
  • Ngày gửi
L

ladydinh

Guest
20/7/06
22
0
0
HN
Chào cả nhà!
Có bạn nào biết tài liệu nào hướng dẫn cách ghi trên giấy nộp tiền vào NSNN bằng tiền mặt kg (nộp thuế TNDN, thuế GTGT,....) để mình xem tham khảo.
Ai biết cho mình xin thông tin với nha.

Khóa học Quản trị dòng tiền
PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
cách tốt nhất bạn mang cả quyển đến Kho bạc nơi bạn nộp, họ sẽ hướng dẫn bạn cụ thể

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
chương loại, khoản, mục tiểu mục,số tài khoản.... những cái đó tốt nhất bạn hỏi người quản lý thuế của bạn,còn số phải nộp là số bạn tính ra được trên tờ khai.

V

vannhat

~*Vô Đối*~
Bạn có thể vào trang web của bộ tài chính hay tổng cục thuế để tham khảo
Phần mục lục ngân sách nhà nước
trong đó sẽ hướng dẫn cụ thể đấy

L

ladydinh

Guest
20/7/06
22
0
0
HN
Cảm ơn cả nhà nhé!
Hihi đúng là lên kho bạc thì chỉ bị mắng thôi, mà cán bộ thuế thì cũng không nhiệt tình nên mình tự tìm hiểu thôi.
Để mình thử xem lại trong trang Web của Bộ tài chính xem sao.
Bibi cả nhà nhé!

L

levy

Guest
Cảm ơn cả nhà nhé!
Hihi đúng là lên kho bạc thì chỉ bị mắng thôi, mà cán bộ thuế thì cũng không nhiệt tình nên mình tự tìm hiểu thôi.
Bibi cả nhà nhé!

theo levy, bạn nên nhờ cán bộ thuế đi. Nếu không tiện thì bạn nhờ phòng "hổ trợ thuế" nhé.

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
Cảm ơn cả nhà nhé!
Bibi cả nhà nhé!

Vấn đề chính là nếu bạn không hỏi cán bộ thuế thì làm sao bạn biết được chương loại khoản của công ty bạn , tại sao lại sợ cán bộ thuế thế nhĩ! đáng lẻ bạn phải lăn xả vào kết thân với cán bộ thuế ấy chứ

P

Phù Ái Thanh

Guest
chào bạn người nhà
tốt nhất là bạn nên hỏi cán bộ thuế nhưng chưa chắc trả lời vì nếu nộp thì nộp tự họ biết là bạn nộp gì và muốn gì. vậy nha
P.A.T

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA