Nộp bổ sung mẫu 08-MST tài khoản

• Thread starter hoahongphale113
  • Ngày gửi
H

hoahongphale113

Guest
17/11/15
6
0
1
24
Mình có nghe nói mẫu 08-mst nộp bổ sung thông tin tài khoản không nộp cho cơ quan thuế nữa mà phải nộp cho sở kế hoạch đâu tư, nhưng không thấy văn bản nào hướng dẫn. Anh chị nào biết hướng dẫn giúp mình với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,632
622
113
The Capital
Mình có nghe nói mẫu 08-mst nộp bổ sung thông tin tài khoản không nộp cho cơ quan thuế nữa mà phải nộp cho sở kế hoạch đâu tư, nhưng không thấy văn bản nào hướng dẫn. Anh chị nào biết hướng dẫn giúp mình với.

Bạn xem Nghị định 78/2015/NĐ-CP, ban hành ngày 14/09/2015 nhé:
Điều 53. Thông báo thay đổi nội dung đăng ký thuế quy định các thông tin thay đổi đăng ký thuế như:địa chỉ nhận thông báo thuế,đăng ký thông tin tài khoản ngân hàng... thì doanh nghiệp làm theo mẫu và nộp tại Sở kế hoạch đầu tư chứ không nộp theo mẫu 08/MST tại cơ quan thuế quản lý trực tiếp như trước đây. Quy định này có hiệu lực từ 01/12/2015.

ngannhat

ngannhat

Cao cấp
20/8/15
342
92
28
41
Bạn làm Phụ Lục I-15 nộp cho sở kế hoạch đầu tư nha. cái Phụ Lục này tới 9 trang bạn coi cái nào liên quan tới csi bạn cần khai thì để lại còn không liên quan xóa đi

A

anthuytran

Trung cấp
Bên m thay đổi địa chỉ đăng ký kinh doanh thôi ko thay đổi cơ quan quản lý thuế. bên thuế họ bảo phải chốt hóa đơn ấn chỉ. M ko hiểu lắm. ai có thể giải thích giúp m được ko. Cảm ơn cả nhà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA