Kế toán thuế tại trường mầm non tư thục ?

• Thread starter banglangtim09
  • Ngày gửi
B

banglangtim09

Guest
16/9/15
68
3
8
33
e mới xin vào làm tại trường mầm non tư thục, nhưng lúc trước e làm cho cty nên giờ làm cho trường thấy hơi lúng túng !
Trường thì có các khoản thu như: cơ sở vật chất đầu năm, đồng phục dụng cụ học sinh, học phí và tiền ăn.
Nhưng e nghĩ là tiền học phí không phải chịu thuế GTGT, còn các khoản còn lại chịu thuế GTGT 10% phải không ạ ?
E nên đi đặt in hóa đơn mẫu giống như cty bên ngoài sau đó xuất hóa đơn , nhưng có gộp tiền học phí vào xuất chung không ạ ? Thuế TNDN thì 10% đúng chứ ạ ?
Nhưng e thắc mắc tiền ăn bản chất nó là một khoản thu hộ, vậy có cần xuất hóa đơn không ? Xuất lấy tên e bé đi học xuất vậy còn việc kê khai thuế thì sao ạ ? Hay không xuất hđ dựa và biên lai hoạch toán ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

banglangtim09

Guest
16/9/15
68
3
8
33
Bậc tiền bối nào kinh nghiệm dồi dào, giúp e với ! huhu

B

banglangtim09

Guest
16/9/15
68
3
8
33
nghi ngờ lĩnh vực này, từ bơi wa

B

banglangtim09

Guest
16/9/15
68
3
8
33
Giup e chủ đề này với !

B

banglangtim09

Guest
16/9/15
68
3
8
33
Không ai trả lời giúp e hết, a @chudinhxinh đang online thì trả lời giúp e với ạ, với lại cho e hỏi trường có phải nộp thuế môn bài không ạ ?

T

trungduongacc1990

Guest
9/1/16
1
2
1
34
e mới xin vào làm tại trường mầm non tư thục, nhưng lúc trước e làm cho cty nên giờ làm cho trường thấy hơi lúng túng !
Trường thì có các khoản thu như: cơ sở vật chất đầu năm, đồng phục dụng cụ học sinh, học phí và tiền ăn.
Nhưng e nghĩ là tiền học phí không phải chịu thuế GTGT, còn các khoản còn lại chịu thuế GTGT 10% phải không ạ ?
E nên đi đặt in hóa đơn mẫu giống như cty bên ngoài sau đó xuất hóa đơn , nhưng có gộp tiền học phí vào xuất chung không ạ ? Thuế TNDN thì 10% đúng chứ ạ ?
Nhưng e thắc mắc tiền ăn bản chất nó là một khoản thu hộ, vậy có cần xuất hóa đơn không ? Xuất lấy tên e bé đi học xuất vậy còn việc kê khai thuế thì sao ạ ? Hay không xuất hđ dựa và biên lai hoạch toán ?
Mình đang làm kế toán trường tư thục này.Nếu Bạn làm bên mảng thuế thì?
Các khoản thu đầu năm như tiên cơ sở vc,tiền đồng phục bạn chỉ theo dõi riêng thôi,kho nên hạch toán vào
Phải đặt in hd bán hàng(mẫu 02 tt),trên hoá đơn bao gồm tiền ăn và tiền học phí theo từng bé.Dựa vào đó hạch toán.
Thuế TNDN là 10%
Về tiền ăn.thực chất là một khoản thu hộ nhưng mà thuế họ yc hạch toán vào,thì bạn làm bảng thực đơn xuất hết
Bạn nên làm công văn gửi thuế xin kho phải nộp tờ khai gtgt vì bên trường học chịu thuế theo pp trực tiếp,Hàng quí chỉ nộp báo cáo tình hình sd hoá đơn với nộp thuế tạm tính

ShinkudoTNH

ShinkudoTNH

Sơ cấp
5/1/19
1
0
1
30
Chào bạn. Hiện tại mình đang làm bên mảng trường mầm non tư thục của công ty, mình mới làm nên nhiều thứ hạch toán bên trường mầm non chưa biết. Bạn cho mình mail hoặc sdt mình hỏi thêm được không ạ./.
Thêm nữa là trường mình còn có dịch vụ xe đưa đón học sinh tận nhà thì hạch toán ntn?

K

kitty91

Guest
16/7/15
36
4
8
33
anh chị nào giúp em với em làm kế toán mầm non tư thục làm trên phần mềm imas ,từ trước tới giờ em thanh toán các khoản bằng tiền mặt bây giờ mở tài khoản và chuyển khoản hết ,giờ e rối wa,anh chị nào làm ơn làm phước để lại giùm em sdt ,em hỏi vài vấn đề dk ko ak?huhu

N

Nhukhang0705

Guest
6/5/16
2
3
1
38
ChÀO cÁC anh chỊ...em mÓI xin vÀO lÀM kẾ toÁN trƯỜNG mẦm non tƯ thỤC ...nhƯng e ko biẾt bẮt ĐẦu tỪ ĐÂu vÌ e chƯa cÓ kinh nghiỆm ...cÁC anh chi nÀO ĐÃ tỪNG lÀM Ở lĨNH vỰc nÀY lÀM Ơn giÚp e vỚi...cho e xin nhỮNG file liÊn quan ĐẾn kẾ toÁN ĐỂ e tham khẢO....thÀNH thẬt biẾt Ơn

M

Mẹ Bống mẹ thỏ

Sơ cấp
2/4/18
5
0
1
32
ChÀO cÁC anh chỊ...em mÓI xin vÀO lÀM kẾ toÁN trƯỜNG mẦm non tƯ thỤC ...nhƯng e ko biẾt bẮt ĐẦu tỪ ĐÂu vÌ e chƯa cÓ kinh nghiỆm ...cÁC anh chi nÀO ĐÃ tỪNG lÀM Ở lĨNH vỰc nÀY lÀM Ơn giÚp e vỚi...cho e xin nhỮNG file liÊn quan ĐẾn kẾ toÁN ĐỂ e tham khẢO....thÀNH thẬt biẾt Ơn

M

Mẹ Bống mẹ thỏ

Sơ cấp
2/4/18
5
0
1
32
Các khoản thu đầu năm như tiên cơ sở vc,tiền đồng phục bạn chỉ theo dõi riêng thôi,kho nên hạch toán vào
Phải đặt in hd bán hàng(mẫu 02 tt),trên hoá đơn bao gồm tiền ăn và tiền học phí theo từng bé.Dựa vào đó hạch toán.
Thuế TNDN là 10%
Về tiền ăn.thực chất là một khoản thu hộ nhưng mà thuế họ yc hạch toán vào,thì bạn làm bảng thực đơn xuất hết
Bạn nên làm công văn gửi thuế xin kho phải nộp tờ khai gtgt vì bên trường học chịu thuế theo pp trực tiếp,Hàng quí chỉ nộp báo cáo tình hình sd hoá đơn với nộp thuế tạm tính
chị ơi có thể cho em sdt giupa em tí được không

T

TPCL

Sơ cấp
12/5/18
1
0
1
40
Thuế TNDN là 10%
Bạn có thể giúp hướng dẫn mình được k? Bạn có ở HN k? Mình xin gửi phí a. email của mình ngophuongthaodt@gmail.com

T

Thuvu_yb

Sơ cấp
15/5/18
1
0
1
31
em mới làm kế toán tại trường mầm non tư thục dạng công ty cố phần. có tiền bối nào có kinh nghiệm chỉ giáo em với ạ. em cảm ơn rất nhiều

Đặng Thị Thơm

Đặng Thị Thơm

Sơ cấp
2/5/19
1
0
1
28
Em chào mọi người ạ. Hiện tại e cũng đang làm trong trường tư thục.
vì mới vào làm nên e đang chưa rõ một số khoản thu hộ - chi hộ như tiền ăn, xe tuyến có phải xuất hóa đơn GTGT k a ? ( e đọc được một số thông tin là không phải viết hóa đơn, thông tin khác có viết hóa đơn nhưng k kê khai thuế ) Anh chị tiền bối nào đã gặp phải cho e xin ý kiến với ạ ?
Em cảm ơn Anh/Chị

nguyenphucanh

nguyenphucanh

Sơ cấp
23/10/18
5
1
3
Bắc Ninh
tư thục với nhà nước khác nhau nhiều không cả nhà

thuyhien.tk1009

thuyhien.tk1009

Sơ cấp
17/11/20
5
0
1
32
Thuế TNDN là 10%
Bạn nên làm công văn gửi thuế xin kho phải nộp tờ khai gtgt vì bên trường học chịu thuế theo pp trực tiếp,Hàng quí chỉ nộp báo cáo tình hình sd hoá đơn với nộp thuế tạm

thuyhien.tk1009

thuyhien.tk1009

Sơ cấp
17/11/20
5
0
1
32
Mình mới xin vào trường mầm non tư thục,trước mình làm công ty thương mại nên giờ mình không biết định khoản như thế nào để lên được báo cáo thuế tndn và thuế tncn. Và công việc kế toán trường làm ntn bạn có thể giúp mình được ko ?
Mail của mình thuyhien.tk1009@gmail.com
Cảm ơn bạn nhìu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA