Chi phí cho tưng công trình

• Thread starter nhorung
  • Ngày gửi
N

nhorung

Trung cấp
10/10/06
180
0
0
Ha Noi
Xin mọi người giúp em 1 chút với. EM làm về XD đúng ra thi các chi phí phải tập hợp theo từng công trình từng hạng mục. Nhưng kế toán lại ko hoạch toán theo từng công trình một. Bây giờ em muốn bổ sung cho đầy đủ so với chế độ.
Em cần căn cứ vào tài khoản nào để tập hợp chi phí cho từng công trình đây hả mọi người ơi! Giúp em với chỗ em sắp được quyét toán rồi. Huuu
EM thấy mãu Sổ chi phí SX kinh doanh sao lại "lạ" thể?

Khóa học Quản trị dòng tiền
adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Việc này thì bạn phải nhờ 1 công ty chuyên dọn dẹp "rác kế toán" làm dùm. Bạn làm không nổi đâu. Việc của bạn là phải thuyết phục sếp chịu chi tra chi phí, tất nhiên sẽ rẻ thấp hơn các khoản phạt, thuế mà DN bạn sẽ phải đóng nếu không thực hiện đúng chế độ kế toán.

N

nhorung

Trung cấp
10/10/06
180
0
0
Ha Noi
adam_tran ơi nhưng mà các công trình ở cty em rất ít. Với lại em cũng biết từng khoản chi phí một nó thuộc công trình nào vì vậy em muốn bổ sung sổ sách còn thiếu luôn. Anh có thể giúp em với k? Mẫu sổ chi phí cho từng công trình là sổ ntn? có phải là sổ chi phí sx kinh doanh k?

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Đó chính là sổ chi phí SX kinh doanh, nhưng mỗi công trình (hoặc hạng mục công trình) mở 1 sổ.

Trịnh Văn Thập

Trịnh Văn Thập

Guest
15/3/07
121
1
0
39
Móng Cái - Quảng Ninh
theo tôi...!

bạn có thể tập hợp nó vào tk 241(chi tiết cho từng công trình)
sau khi hoàn tấaatscoong trình thì bạn hãy cho vào tk 211.
nhưng nhớ là bạn phải biết chí cho công trình nào thì ti9nhs vào công trình đó nhá

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
bạn có thể tập hợp nó vào tk 241(chi tiết cho từng công trình)
sau khi hoàn tấaatscoong trình thì bạn hãy cho vào tk 211.
nhưng nhớ là bạn phải biết chí cho công trình nào thì ti9nhs vào công trình đó nhá

TK 241 được sử dụng khi DN đầu tư xây dựng cơ sở hạ tầng, XDCB phục vụ cho chính doanh nghiệp, không phải kế toán cho DN chuyên cung cấp DV xây dựng cho khách hàng.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA