Mỗi tuần một chuyên đề

lấy hoá đơn VAT thì trả thêm 10%

• Thread starter Duyenandy
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
D

Duyenandy

Cao cấp
31/10/15
213
21
18
32
Đã nói lời thật mất lòng. Ai chê bai gì?! Bạn mở rộng tư duy ra đi
Diễn đàn có ng nọ ng kia. Đánh đồng thế sao đc.[/QUOTE
....chăm chăm nguyên tắc hiểu theo lý luận là sao? Bạn nói sao cho người ta hiểu, người ta phục, chứ đừng vô comment cho có.

D

Duyenandy

Cao cấp
31/10/15
213
21
18
32
Nhưng vào đây bạn cũng đã có câu trả lời cho câu hỏi của bạn mà.
uhm, lúc có lúc không, nhưng mà diễn đàn ko thân thiện. Mới vào nghề nên còn phải tìm hiểu nhiều, thú thực là vậy. Nhưng nếu sau này mình có pro rồi thì cũng ko hành xử như 1 số người...

L

LadyN

Trung cấp
23/12/15
141
12
18
33
V~ cả comment cho có.
Topic của bạn qua trang 3 rồi.
Rất nhiều ng trợ giúp. Giải thích tận tình.
Vấn đề là bạn k chịu suy nghĩ.
Vẫn chốt 1 câu xanh rờn :"Chưa giác ngộ".
Diễn đàn k phải là nơi ai cũng phải tỏ ra thân thiện. Xã hội thu nhỏ.
Quan trọng là giúp nhau như thế nào.
Thôi. "Người" này (tức tui). Không phải Pro. Xin dừng comment.

D

Duyenandy

Cao cấp
31/10/15
213
21
18
32
V~ cả comment cho có.
Topic của bạn qua trang 3 rồi.
Rất nhiều ng trợ giúp. Giải thích tận tình.
Vấn đề là bạn k chịu suy nghĩ.
Vẫn chốt 1 câu xanh rờn :"Chưa giác ngộ".
Diễn đàn k phải là nơi ai cũng phải tỏ ra thân thiện. Xã hội thu nhỏ.
Quan trọng là giúp nhau như thế nào.
Thôi. "Người" này (tức tui). Không phải Pro. Xin dừng comment.
Nói ng khác thì được, người khác mới nói đã xù lông lên, kêu " sự thật mất lòng mà"

L

LadyN

Trung cấp
23/12/15
141
12
18
33
Xù lông hay k là cách bạn cảm nhận.
K phải vấn đề của tui.
Có gì cứ nói thẳng như tui ấy. K phải nói xỏ xiên. Dừng!

Sửa lần cuối:
ngannhat

ngannhat

Cao cấp
20/8/15
342
92
28
41
uhm, lúc có lúc không, nhưng mà diễn đàn ko thân thiện. Mới vào nghề nên còn phải tìm hiểu nhiều, thú thực là vậy. Nhưng nếu sau này mình có pro rồi thì cũng ko hành xử như 1 số người...

Bạn bi quan quá đó. Mọi thành viên của Web đang bận chưa có thời gian để hỗ trợ bạn ( cuối năm mà). Mình sẽ đưa ra một số ý kiến như sau:
1/ Bạn nên kiểm tra lại có báo giá hay hợp đồng gì về việc mua hàng trên bạn đã nói không? nếu có xem kỹ lại giá bán đã bao gồm VAT chưa? nếu có bao gồm VAT thì bên kia bắt buộc xuất hóa đơn đỏ cho bạn, ngược lại thì bạn phải mất thêm 10%. ( Còn không có thì chẳng có cái gì chứng minh hai bên có giao dịch với nhau cả)
2/ PhầnThuế TNDN như bạn có hỏi thì bắt buốc phải có hóa đơn + chứng từ ( phiếu thu hoặc phiếu chi) mới được tính vào chi phí được trừ của DN ( trên 20 tr nhớ thanh toán qua tài khoản ngân hàng đã đăng ký ở cơ quan thuế nha)

D

Duyenandy

Cao cấp
31/10/15
213
21
18
32
Bạn bi quan quá đó. Mọi thành viên của Web đang bận chưa có thời gian để hỗ trợ bạn ( cuối năm mà). Mình sẽ đưa ra một số ý kiến như sau:
1/ Bạn nên kiểm tra lại có báo giá hay hợp đồng gì về việc mua hàng trên bạn đã nói không? nếu có xem kỹ lại giá bán đã bao gồm VAT chưa? nếu có bao gồm VAT thì bên kia bắt buộc xuất hóa đơn đỏ cho bạn, ngược lại thì bạn phải mất thêm 10%. ( Còn không có thì chẳng có cái gì chứng minh hai bên có giao dịch với nhau cả)
2/ PhầnThuế TNDN như bạn có hỏi thì bắt buốc phải có hóa đơn + chứng từ ( phiếu thu hoặc phiếu chi) mới được tính vào chi phí được trừ của DN ( trên 20 tr nhớ thanh toán qua tài khoản ngân hàng đã đăng ký ở cơ quan thuế nha)
Ok, cảm ơn ngannhat.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA