Tranh luận về chi phí thuế TNDN mọi người cho ý kiến

• Thread starter minh050290
  • Ngày gửi
M

minh050290

Trung cấp
15/4/13
65
1
8
36
Viet Nam
Em và bạn em tranh luận vấn đề chi phí thuế TNDN
Cty TNHH MTV phòng khám nha khoa. Ngta quyết định kê thuế TNDN trực tiếp trên doanh thu công ty nhỏ chỉ có 1 người làm chủ luôn nên họ không có nhiều chi phí chỉ muốn khai trực tiếp cho nhanh.
Em thì bảo là kê khai trực tiếp thuế TNDN có tiền thuế được xác định rồi thì không cần phải tập hợp chí phí ( điện, nước...)
vào sổ sách kế toán vì quan trọng là thuế chỉ xác số thuế nộp đúng.
Bạn em thì bảo đã thành lập công ty thì phải có chi phí tiền lương, điện, nước, nguyên vật liệu..v..v..để tập hợp chi phí mới đúng. Sổ sách mới hợp lý.
mọi người cho ý kiến giúp !!

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

Phạm Hoàng An

Cao cấp
5/1/16
370
130
43
Theo ý kiến bạn của bạn, không tập hợp chi phí thì sao biết lời lỗ, sao lập BC

M

minh050290

Trung cấp
15/4/13
65
1
8
36
Viet Nam
Theo ý kiến bạn của bạn, không tập hợp chi phí thì sao biết lời lỗ, sao lập BC
phần trên mình có nói rỏ là đã tính thuế tndn trực tiếp trên doanh thu rồi thì thu bao nhiêu dựa vào đó tính tiền thuế phải nộp luôn

D

Duyenandy

Cao cấp
31/10/15
213
21
18
32
phần trên mình có nói rỏ là đã tính thuế tndn trực tiếp trên doanh thu rồi thì thu bao nhiêu dựa vào đó tính tiền thuế phải nộp luôn
Kế toán về thuế TNDN ko đơn giản chỉ xác định số thuế phải nộp, mà còn phải xác định được chi phí bỏ ra những khoản nào, lời lỗ bao nhiêu để từ đó điều chỉnh cho hợp lý. Giám đốc nhiều khi rất cần cái này. Nên cứ tập hợp chi phí bình thường đi bạn

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
Em và bạn em tranh luận vấn đề chi phí thuế TNDN
Cty TNHH MTV phòng khám nha khoa. Ngta quyết định kê thuế TNDN trực tiếp trên doanh thu công ty nhỏ chỉ có 1 người làm chủ luôn nên họ không có nhiều chi phí chỉ muốn khai trực tiếp cho nhanh.
Em thì bảo là kê khai trực tiếp thuế TNDN có tiền thuế được xác định rồi thì không cần phải tập hợp chí phí ( điện, nước...)
vào sổ sách kế toán vì quan trọng là thuế chỉ xác số thuế nộp đúng.
Bạn em thì bảo đã thành lập công ty thì phải có chi phí tiền lương, điện, nước, nguyên vật liệu..v..v..để tập hợp chi phí mới đúng. Sổ sách mới hợp lý.
mọi người cho ý kiến giúp !!
nếu vậy thì kế toán thất nghiệp hết sao bạn? phải kiếm việc cho kế toán làm chứ.:p

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh

Bạn xem lại: Chức năng, nhiệm vụ, mục đích, yêu cầu ... của HT kế toán. Sao bạn chỉ quan tâm đến Thuế thôi ? Nếu không có thuế thì không cần kế toán nữa sao ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA