Cách tra cứu số TK ngân hàng đã đăng ký với cơ quan thuế

• Thread starter Khi Mùa Xuân Về
  • Ngày gửi
P

phương pkt

Guest
8/10/15
29
2
8
29
Đăng ký bên thuế rồi là một chuyện, thứ 2 là phải qua ngân hàng nơi công ty bạn mở tài khoản làm cái đăng ký chọn ngân hàng đó để nộp thuế qua mạng. Ngân hàng ok rồi bên thuế nó mới cập nhật thông tin
Vâng ạ
Bên e có đăng ký tài khoản với chi cục thuế rồi và đăng ký nộp thuế điện tử rồi mà e kiểm tra vẫn ko thấy chị ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
U

uyenhang

Guest
11/6/16
43
1
8
35
bạn thuha020891 oi mình tra cứu thông tin của công ty mình đuowjc rồi nhưng mình kích vào mã số thuế đễ ktra tkhoan ngân hàng nhưng mình bấm vào mã số thuế mà ko vào được bạn ah
bạn có cách nào khác dể tra tk ngân hàng ko

L

Lan183

Guest
3/6/16
11
0
1
32
Xem dc thong tin công ty ui thì bạn click vào cái mã so thuế để xem chi tiết, rồi có mấy cái ... chọn ... tk bank nhé
sao mình mình vẫn không thấy tk bank nó ở đâu hết bạn ạ!

U

uyenhang

Guest
11/6/16
43
1
8
35
mình cũng vậy mình thấy mấy chị chỉ cho mình bấm vào mã số thuế là nó sẽ hiện ra thông tin chi tiết nhưng mình bấm vào mã số thuế ko được,chỉ bấm vào tên cty mới được thôi nhưng lai ko hiệ ra tk ngân hàng

• Like
Reactions: Lan183
L

Lan183

Guest
3/6/16
11
0
1
32
mình cũng vậy mình thấy mấy chị chỉ cho mình bấm vào mã số thuế là nó sẽ hiện ra thông tin chi tiết nhưng mình bấm vào mã số thuế ko được,chỉ bấm vào tên cty mới được thôi nhưng lai ko hiệ ra tk ngân hàng
Mình cũng vậy, ko thấy tk ngân hafng nào cả luôn

kimoanhbn

kimoanhbn

Sơ cấp
18/4/09
42
5
8
35
Bac Ninh
Đăng ký bên thuế rồi là một chuyện, thứ 2 là phải qua ngân hàng nơi công ty bạn mở tài khoản làm cái đăng ký chọn ngân hàng đó để nộp thuế qua mạng. Ngân hàng ok rồi bên thuế nó mới cập nhật thông tin

Bên m có đăng ký nộp thuế qua mạng rồi nhưng sao vẫn k thấy ... tài khoản ngân hàng để tra cứu vậy ?
Mình tra cứu thì chỉ thấy mấy ô này ở bên dưới cùng có ... mà k thấy mục tài khoản ngân hàng đâu nhỉ.
Doanh nghiệp chủ quản ... ĐV thành viên... ĐV trực thuộc ... VP đại diện...
Loại thuế phải nộp... Ngành nghề KD...

S

Shiko

Guest
20/3/16
22
0
1
30
mình cũng đã đky tài khoản ngân hàng với thuế rồi nhưng sao chưa thấy trên trang thuế, huhuhu

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
mình cũng đã đky tài khoản ngân hàng với thuế rồi nhưng sao chưa thấy trên trang thuế, huhuhu
Tình trạng nhiều doanh nghiệp đã đăng ký tài khoản rồi mà chẳng thấy trên trang thuế nhỉ :)

L

Linh Phạm0510

Sơ cấp
18/11/15
43
0
6
29
Tất cả đều chung 1 vấn đề mà chưa ai tìm được cách giải quyết nào :(:(

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Tất cả đều chung 1 vấn đề mà chưa ai tìm được cách giải quyết nào :(:(

nếu bạn đã đăng ký với thuế và ngân hàng để nộp thuế điện tử thì thuế sẽ cấp cho một mật khẩu để truy cập trình tự như sau
1- Dang nhap nhantokhai,gdt.gov.vn theo chu ky so
2-dang nhap nop thue theo mat khau voi thue
3-vao muc thong tin ngan hang la co
Trường hợp bạn chưa có mật khẩu đăng nhập phần nộp thuế thì chắc chắn bạn chưa làm thủ tục đăng ký nộp thuế điện tử như vậy khả năng bạn chưa đăng ký tK ngân hàng với thuế là khá cao đấy

V

Vũ Thị Kim Oanh

Cao cấp
10/4/07
400
30
28
Hưng Yên
đợt trước tra cứu trên gdt thì có tk ngân hàng. nhưng đợt này tra thì không hiện lên mục tài khoản ngân hàng nữa.

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
nếu bạn đã đăng ký với thuế và ngân hàng để nộp thuế điện tử thì thuế sẽ cấp cho một mật khẩu để truy cập trình tự như sau
1- Dang nhap nhantokhai,gdt.gov.vn theo chu ky so
2-dang nhap nop thue theo mat khau voi thue
3-vao muc thong tin ngan hang la co
Trường hợp bạn chưa có mật khẩu đăng nhập phần nộp thuế thì chắc chắn bạn chưa làm thủ tục đăng ký nộp thuế điện tử như vậy khả năng bạn chưa đăng ký tK ngân hàng với thuế là khá cao đấy

Đăng nhập rồi mà tìm vẫn không ra mục thông tin ngân hàng ở đâu hichic... bạn nói rõ hơn được không?

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Đăng nhập rồi mà tìm vẫn không ra mục thông tin ngân hàng ở đâu hichic... bạn nói rõ hơn được không?
trong cái mẫu giấy nộp tiền ý

T

tunvadom

Trung cấp
30/6/16
55
14
8
41
đợt trước tra cứu trên gdt thì có tk ngân hàng. nhưng đợt này tra thì không hiện lên mục tài khoản ngân hàng nữa.
Chính xác. Không hiểu vì lý do bảo mật TK của NNT hay gì nhưng đây là bước lùi của CQ thuế.
Nếu muốn biết tài khoản đã đăng ký với thuế chưa thì trực tiếp hỏi người quản lý mình hoặc các bộ phận có liên quan.
Nếu không nhận được sự hợp tác trên thì làm công văn xin xác nhận TK với cơ quan thuế thì bắt buộc họ phải trả lời.

V

Vũ Thị Kim Oanh

Cao cấp
10/4/07
400
30
28
Hưng Yên
chỉ khổ kế toán, lúc chuyển tiền lấy hàng thì sếp cứ ầm ầm đòi nhanh lên. Xong xuôi bảo khách fax cho mẫu 08 thì nhiều khách kêu bận lắm, rồi tìm không thấy

Q

qdieuuoc

Guest
14/11/09
1
0
1
34
Hà nội
Sao không thể tra cứu tài khoản ngân hàng đăng ký với thuế chưa nhỉ? Bạn nào hướng dẫn vào gdt.gov... mà mình có thấy đâu? Câu like chăng? :(

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
chỉ khổ kế toán, lúc chuyển tiền lấy hàng thì sếp cứ ầm ầm đòi nhanh lên. Xong xuôi bảo khách fax cho mẫu 08 thì nhiều khách kêu bận lắm, rồi tìm không thấy
Cái này là do sếp.
Làm vớ vẩn phải chịu.

V

Vũ Thị Kim Oanh

Cao cấp
10/4/07
400
30
28
Hưng Yên
giờ lại bỏ mẫu 08 chuyển sang nộp bên sở kế hoạch đầu tư rồi. Luật VN thay đổi có mà chóng mặt

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA