Tại sao bạn trượt phỏng vấn khi xin việc???

• Thread starter QuynhVinh
  • Ngày gửi
C

Chí Phèo

Guest
15/5/07
40
0
0
Lò gạch
Thu6 lại mới trượt anh giai PWC, huhu...:freddy:
Thi tuyển vào làm của PWC có 3 vòng, test tiếng Anh, group interview và cuối là gặp sếp nói chuyện.
Qua được group interview gian khổ, thu6 vinh dự gặp audit manager và senior manager...Hai Mr Tây ấy hành hạ thu6 te tua, dập cả mật:wall: . Cuối cùng, điều mà thu6 nhận được cũng chỉ là câu nói an ủi :Oh, your English is vety good!:inlove:
Lần trước qua KPMG thi tuyển, senior audit manager cũng khen câu như thế: your english is excellent nhưng cũng trượt. Lần này cũng không ngoại lệ:wall: ...
Ai nói thi vào BIG4 tiếng anh phải tốt hả??????????????????:wall:
Your body is very good:freddy:

Khóa học Quản trị dòng tiền
saomai1325

saomai1325

Guest
18/1/07
135
0
0
TP. Hồ Chí Minh
nedved

nedved

Guest
14/7/04
687
2
0
Xa xa nương dâu
Thu6 lại mới trượt anh giai PWC, huhu...:freddy:
Thi tuyển vào làm của PWC có 3 vòng, test tiếng Anh, group interview và cuối là gặp sếp nói chuyện.
Qua được group interview gian khổ, thu6 vinh dự gặp audit manager và senior manager...Hai Mr Tây ấy hành hạ thu6 te tua, dập cả mật:wall: . Cuối cùng, điều mà thu6 nhận được cũng chỉ là câu nói an ủi :Oh, your English is vety good!:inlove:
Lần trước qua KPMG thi tuyển, senior audit manager cũng khen câu như thế: your english is excellent nhưng cũng trượt. Lần này cũng không ngoại lệ:wall: ...
Ai nói thi vào BIG4 tiếng anh phải tốt hả??????????????????:wall:

Tớ thi Big4 tiếng anh phọt phẹt, thế là cũng trượt

tho moc

tho moc

thợ lành nghề
26/6/06
207
0
16
18
HN
Mình trượt vì nó nói tiếng Anh, mình trả lời bằng tiếng Việt,Tuyển NV kế toán mình lại ứng cử làm ở phòng kinh doanh------>TRƯỢT!
:dzo:

Cúc Hương

Cúc Hương

Trung cấp
5/4/07
179
0
0
39
vĩnh phúc
Mình thì đã trượt thì trượt ở vòng gửi xe luôn.Nếu ko thì chưa trượt bao giờ.Nhưng tương lai thì chưa biết có trượt lần nào ko.hì hì....^_^

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Hôm nay lại đi phỏng vấn, gần 2 tiếng đồng hồ sôi cả máu...
Chả biết đậu hay không, mà cũng chả muốn đậu,hic hic, nhưng cứ điên cả người.
Tuần sau lại phỏng vấn nữa đấy...:(:wall:
Chả hiểu sao, thu6 rất ghét phỏng vấn lúc 11h, giờ đó..thiêng quá, cứ phỏng vấn giờ đó là chịu, chả đậu nồi. Mà sao người ta cứ chọn giờ đó cơ chứ???/:alcon:

Sửa lần cuối:
VŨ THỊ TUYẾT MAI

VŨ THỊ TUYẾT MAI

Guest
3/4/06
165
0
0
Vô định
Theo kinh nghiệm của mình thì khi đi phỏng vấn ngoải kiến thức chuyên môn các bạn cần phải chuẩn bị trước cho mình kiến thức về xã hội, luật pháp, định hướng tương lai của nền kinh tế VN và còn nhiều thứ khác nữa đó. Có 1 lần đi dự thi tuyển KTT mình nhận được 1 câu hỏi không liên quan gì đến chuyên môn, đó là: "Bạn nghĩ nền Văn Hóa của VN 20 năm nữa sẽ được định hướng phát triển như thế nào?". Mặc dù mình đã trả lời rất tốt các kiến thức về chuyên môn, nhưng kết quả vẫn bị out.

M

mumly

Trung cấp
9/3/07
180
2
16
37
Hải Phòng- Hà nội
mình cũng giống bạn đó, mình mới ra trường nhưng di xin việc ở đâu cũng đòi hỏi phải có kinh nghiệm.Tất nhiên là sinh viên mới ra trường vừa học hỏi vừa làm rồi vì bọn mình còn thiếu kinh nghiệm.Mình thấy những gì mình được học ở trường khác với thực tế nhiều lắm.Mình biết được khi đi thưc tập đó.Ở trường mình học khác công ty làm khác.Mỗi một doanh nghiệp họ lại áp dụng cách riêng của họ vậy nên chắc sinh viên mới ra trương như bọn mình chắc là chỉ học việc thôi chứ chưa làm chính thức được đâu.Mình nghĩ nếu các công ty tuyển nhân viên có tổ chức hướng dẫn sinh viên mới ra trường làm việc thì hay biết mấy.

H

HVUNG

Guest
7/1/04
56
0
6
Tớ thi Big4 tiếng anh phọt phẹt, thế là cũng trượt

Anh nedved thi trượt BIG4 bao giờ thế. Sao không thấy kể cho em bao giờ nhỉ. Đã lâu lắm rồi không được nghe trực tiếp những lời chỉ bảo chân thành của anh. Chắc em lạc lối mất. :wall

H

HVUNG

Guest
7/1/04
56
0
6
Hôm nay lại đi phỏng vấn, gần 2 tiếng đồng hồ sôi cả máu...
Chả biết đậu hay không, mà cũng chả muốn đậu,hic hic, nhưng cứ điên cả người.
Tuần sau lại phỏng vấn nữa đấy...:(:wall:
Chả hiểu sao, thu6 rất ghét phỏng vấn lúc 11h, giờ đó..thiêng quá, cứ phỏng vấn giờ đó là chịu, chả đậu nồi. Mà sao người ta cứ chọn giờ đó cơ chứ???/:alcon:

Thì ra là thu6 nhà ra vẫn mê kiểm toán. Hihi

L

lemanhtien

Guest
22/5/04
101
0
0
43
HN
Truy cập trang
Mình cũng đang đi xin việc đây, khi phỏng vấn có chị kế toán trưởng hỏi mình là BCTC bây giờ làm theo văn bản pháp luật nào? Mình nói là theo QĐ 15, chị ấy nói không biết QĐ này, thế là rớt..hu..hu...

Công ty vừa và nhỏ dùng quyết định 48 bạn nhé

L

lemanhtien

Guest
22/5/04
101
0
0
43
HN
Truy cập trang
chào cả nhà!em muốn hỏi tại sao sinh vien mới ra trường khó xin việc làm thế?đâu đâu cũng đòi có kinh nghiệm. em là sinh viên mới ra trường. các anh chị hãy chỉ cho em bí quyết gì để xin việc.
Mới ra trường là sinh viên như em thì cái tốt nhất là lên làm gì? anh em nói bây giờ em mới ra trường chỉ nên xin vào học việc thôi, rồi từ từ khi nào có kinh nghiệm rồi đi. chứ muốn cũng chưa làm đc kế toán ngay đâu.
số điện thoại của em là 0983468375.
theo các anh chị em nên làm gì?
hãy chỉ em với.

Theo đúng như lời anh em nói là tìm một công ty để học việc sau tầm 2-3 tháng là em có thể đi xin việc và đi làm có lương rồi
Chúc em công viêc tốt

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA