phần mềm đọc file XML từ KBHXH

• Thread starter vi ngot doi moi
  • Ngày gửi
V

vi ngot doi moi

Cao cấp
17/6/14
306
21
18
đường hà huy giáp ,q12
Chào các bạn ,cho mình hỏi bạn nào đang làm bảo hiểm trên KBHXH cho mình hỏi khi mình kết xuất file ra xml ,mình đã tải itaxviewer bên thuế về để mở file ra nhưng khi mở ra định dạng báo lỗi ,bạn nào biết cách nào khắc phục chỉ mình với?mình muốn in hs 103 gửi bảo hiểm nhưng file mở ko được sao in ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quocnam

Sơ cấp
21/11/07
41
9
8
Biên Hòa
iTaxViewer chỉ xem được những file XML do phần mềm HTKK xuất ra thôi bạn ạ.

H

Hiền HRM

Guest
27/1/15
30
1
8
33
Chào các bạn ,cho mình hỏi bạn nào đang làm bảo hiểm trên KBHXH cho mình hỏi khi mình kết xuất file ra xml ,mình đã tải itaxviewer bên thuế về để mở file ra nhưng khi mở ra định dạng báo lỗi ,bạn nào biết cách nào khắc phục chỉ mình với?mình muốn in hs 103 gửi bảo hiểm nhưng file mở ko được sao in ?
bạn vô ts24 --> QLHS kê khai --> xem XML và chọn file cần mở rồi in là đc á bạn

N

[NA]_Hunter

Trung cấp
1/12/15
82
32
18
Bạn mở trực tiếp trong PM KBHXH luôn nhé, ở màn hình ký nộp, bạn nháy đúp vào tờ khai thì sẽ mở đc

Q

quynhnganpy

Trung cấp
29/11/15
152
27
28
35
Bạn mở trực tiếp trong PM KBHXH luôn nhé, ở màn hình ký nộp, bạn nháy đúp vào tờ khai thì sẽ mở đc
chào bạn, mình cũng đang dùng KBHXH nhưng mà add file không được, cứ báo lỗi, add danh sách người lao động

N

[NA]_Hunter

Trung cấp
1/12/15
82
32
18
chào bạn, mình cũng đang dùng KBHXH nhưng mà add file không được, cứ báo lỗi, add danh sách người lao động
Nó báo lỗi gì, bạn đã update lên bản 27 chưa?

N

[NA]_Hunter

Trung cấp
1/12/15
82
32
18
Đầu tiên bạn vào mục Hệ thống => cấu hình hệ thống => Cấu hình kết nối giao dịch điện tử => xem địa chỉ kết nối có phải là http://gddt.baohiemxahoi.gov.vn:8082/Service1.asmx không, nếu sai thì sửa lại cho đúng. Rồi lấy lại số hồ sơ xem có đc k, nếu k đc nữa thì kiểm tra pm diệt virut có chặn quyền truy cập internet k

• Like
Reactions: quynhnganpy
R

rice9491

Guest
26/6/14
12
0
1
32
huế
Mình cũng đang dùng KBHXH mà sao nộp hồ sơ nó cứ báo lỗi: " Sai phiếu giao nhận", trong khi phần mêm phiếu giao nhận 103 mà, sao lại sai được ạ?
Giúp mình với

N

[NA]_Hunter

Trung cấp
1/12/15
82
32
18
Mình cũng đang dùng KBHXH mà sao nộp hồ sơ nó cứ báo lỗi: " Sai phiếu giao nhận", trong khi phần mêm phiếu giao nhận 103 mà, sao lại sai được ạ?
Giúp mình với
Bạn update phần mềm lên bản mới nhất rồi làm lại bộ hồ sơ (có thể copy từ bộ HS cũ) rồi tiến hành ký nộp lại

H

Hoàng Thị Doanh

Sơ cấp
14/9/18
1
0
1
39
ó bi
em cũng nộp bằng PMBH
nhưng khi kết xuất ra file xml nó bị thế này bây giờ em xử lý như thế nào ạ

Đính kèm