[Excel] Lỗi calculating.

• Thread starter huyenntt1102
  • Ngày gửi
huyenntt1102

huyenntt1102

Guest
21/2/16
2
1
3
29
A/c cho em hỏi ạ. Em có một file bảng tổng hợp, thanh toán tiền lương mới hôm trước em vào nó vẫn chạy bình thường nhưng giờ cứ mở ra thay đổi bất kỳ cái gì là lại hiện lên Calculating 6 processor và chạy rất chậm mà em không biết xử lý thế nào, Mong các bác chỉ giáo giúp em.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
C

CEO76

Guest
21/2/16
3
0
1
46
gửi file lên để mọi người có thể xem và giúp

T

ToLaMo

User đã bị cấm truy cập
21/4/15
18
1
3
33
Chào bạn, bạn mở file nào cũng bị thế hay chỉ mỗi file đó. Theo mình biết là do file đó xử lý quá nhiều công thức, khi mở sẽ chạy rất chậm. Cách khắc phục để mở file chạy nhanh hơn bạn làm như sau: Formulas -> Calculation Options -> Manual. Khi cập nhât công thức thì bạn nhấn F9.

huyenntt1102

huyenntt1102

Guest
21/2/16
2
1
3
29
Chào bạn, bạn mở file nào cũng bị thế hay chỉ mỗi file đó. Theo mình biết là do file đó xử lý quá nhiều công thức, khi mở sẽ chạy rất chậm. Cách khắc phục để mở file chạy nhanh hơn bạn làm như sau: Formulas -> Calculation Options -> Manual. Khi cập nhât công thức thì bạn nhấn F9.
Có mỗi file đó bị như thế bạn ạ. Mình cũng có nhiều file nhiều công thức như vậy nhưng mà vẫn chạy bình thường. Mình làm thử cách như bạn chỉ nhưng thấy khá là bất tiện. Bạn còn cách giải quyết nào khác ko?

• Like
Reactions: ToLaMo
T

ToLaMo

User đã bị cấm truy cập
21/4/15
18
1
3
33
Có mỗi file đó bị như thế bạn ạ. Mình cũng có nhiều file nhiều công thức như vậy nhưng mà vẫn chạy bình thường. Mình làm thử cách như bạn chỉ nhưng thấy khá là bất tiện. Bạn còn cách giải quyết nào khác ko?
Chỉ còn cách là chuẩn hóa công thức và giảm dung lượng file thôi bạn.
Chuẩn hóa công thức là rút gọn công thức tới mức có thể.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA